अबब!! या अंगरक्षक, ड्रायव्हरस चा पगार एकूण थक्क व्हाल,IAS-IPS अधिकारांपेक्षा जास्त आहे यांचा पगार

प्रत्येकाची अशी इच्छा आहे की त्याला नोकरीमध्ये जास्तीत जास्त पगार मिळावा. यासाठी कोणी आयएएस-आयपीएस आणि डॉक्टर-अभियंता बनते. तथापि, आपल्याला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की असे काही ड्रायव्हर, आया आणि अंगरक्षक आहेत ज्यांचा मासिक वेतन सुशिक्षित लोकांपेक्षा अनेक पटीने जास्त आहे. यात अंबानीच्या ड्रायव्हरपासून ते अमिताभच्या बॉडीगार्डपर्यंतच्या नावांचा समावेश आहे. त्यांना किती पगार मिळतो ते पाहूया.

इंटरनेट व सध्याच्या काही माध्यमांच्या वृत्तानुसार सलमान खान आपल्या बॉडीगार्ड शेराला दरमहा 16 लाख रुपयांचा पगार देतो. त्यानुसार शेराचा वार्षिक पगार सुमारे 2 कोटी आहे.

सैफ अली खान आणि करीना कपूर यांचा मुलगा तैमुरची देखभाल करण्यासाठी आया आहे. तैमूरच्या आयचे नाव सवीती आहे. मीडिया रिपोर्टनुसार करिना कपूर तिला दरमहा पगाराच्या स्वरूपात दीड लाख रुपये देते. जर तिने ओव्हरटाईम काम केला तर ही रक्कम 1.75 लाख होते.

शाहरुख खानचा बॉडीगार्ड अजय सिंह गेली कित्येक वर्षे त्याच्याबरोबर काम करत आहे. असं म्हणतात की शाहरुख त्याच्या बॉडीगार्डला वर्षाकाठी अडीच कोटी रुपयांचा पगार देतो. मीडिया रिपोर्टनुसार, अजय सिंह हा बॉलीवूड सेलिब्रिटींचे रक्षण करणारा सर्वात महाग बॉडीगार्ड आहे.

जितेंद्र शिंदे शतकांचा सुपरस्टार अमिताभ बच्चन यांचा वैयक्तिक अंगरक्षक आहे. शिंदे अमिताभकडून वर्षाकाठी दीड कोटी रुपये पगार घेतो असे काही माध्यमांमध्ये अहवाल उपलब्ध आहेत.

अंबानी कुटुंबाचा ड्रायव्हर होणे इतके सोपे नाही. ड्रायव्हर होण्यासाठी फार मोठ्या परीक्षेला सामोरे जावे लागते. खासगी कंपन्यांकडून ड्रायव्हर निवडण्याचा करार केला जातो. या कंपन्या प्रदीर्घ प्रक्रियेनंतर ड्रायव्हरची निवड करतात.

हे देखील पाहिले जाते की ड्रायव्हर कोणतीही समस्या कशी हाताळू शकतो. निवडलेल्या चालकास कंपनीकडून उत्कृष्ट प्रशिक्षण दिले जाते. अंबानी कुटुंब चालकांना फार मोठे वेतन मिळते. 2017 च्या काही मीडिया रिपोर्टनुसार या चालकांचे पगार दरमहा 2 लाखांपेक्षा जास्त आहेत.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.