अभिनेता अक्षय कुमार आहे प्रचंड श्रीमंत, चित्रपटांव्यतिरिक्तही कमवलेली एकूण संपत्ती एकूण थक्क व्हाल!!

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील ज्येष्ठ अभिनेता अक्षय कुमार ची उत्कृष्ट कामगिरी आणि छप्पड़फाड़ के कमाई यासाठी चित्रपटसृष्टीत त्याची एक वेगळी ओळख ठेवतो. अक्षय कुमार हा बॉलिवूड अभिनेता आहे जो वर्षात सहजपणे तीन ते चार चित्रपट करतो. वयाच्या 53 व्या वर्षीही अक्षय कुमार एकामागून एक हिट चित्रपट देत आहे.

अक्षय कुमारच्या कामाबरोबरच त्याची कमाईही बर्‍याचदा चर्चेत असते. अक्षय कुमारच्या सन २०२० च्या वर्षाबद्दल बोलताना त्याने यावेळी कोट्यवधी रुपये कमावले आहेत. अलीकडेच एक अहवाल समोर आला आहे, ज्यामध्ये अक्षय कुमारच्या सन २०२० च्या एकूण कमाईची माहिती शेअर केली गेली आहे.

अलीकडेच फोर्ब्सने जगातील सर्वाधिक कमाई करणार्या पहिल्या 100 सेलिब्रिटींची यादी प्रसिद्ध केली आहे. हिंदी सिनेमातील सुपरस्टार अक्षय कुमारलाही या यादीमध्ये स्थान देण्यात आले आहे. नुकत्याच फोर्ब्सच्या यादीमध्ये अक्षयला 52 वा क्रमांक पटकावला आहे.

फोर्ब्सच्या अहवालानुसार खिलाडी कुमारने सन २०२० मध्ये एकूण 48.5 मिलियन डॉलर्सची कमाई केली. भारतीय मुंद्रामध्ये ही रक्कम 356 कोटी आहे. विशेष म्हणजे अक्षय कुमार चित्रपट तसेच जाहिराती वगैरेमधून बरीच कमाई करतो. तो बॉलिवूडमधील सर्वाधिक मानधन घेणाऱ्या कलाकारांपैकी एक आहे.यापूर्वी ऑगस्ट 2020 मध्ये फोर्ब्सने जगातील सर्वात श्रीमंत कलाकारांची यादी जाहीर केली होती. या यादीमध्ये अक्षय कुमार याचेही नाव होते. या यादीत स्थान मिळवणारा तो एकमेव भारतीय होता.

अक्षय कुमार हिट मशीन म्हणूनही ओळखला जातो. आज प्रत्येक चित्रपट निर्मात्याने त्याला त्याच्या चित्रपटात आणण्याची इच्छा केली आहे. कारण अक्षय कुमार कोणत्याही चित्रपटात असणे ही यशाची वाट मानली जाते. यावेळी अक्षय कुमार त्याच्या आगामी चित्रपटाच्या ‘अतरंगी शूटिंगमध्ये व्यस्त आहे. खास गोष्ट म्हणजे, अक्षय कुमार या चित्रपटासाठी 120 कोटी रुपयांची जोरदार फी घेेत आहे. या चित्रपटात अभिनेत्री सारा अली खान आणि अभिनेता धनुष देखील अक्षय कुमारसोबत महत्त्वपूर्ण भूमिकेत दिसणार आहेत.

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील अत्यंत शिस्तबद्ध आणि व्यस्त कलाकारांमध्येही अक्षय कुमारची गणना केली जाते. अक्षयचे अतरंगीसोबत अनेक मोठे प्रकल्प आहेत. अक्षय कुमार शेवटच्या वेळी लक्ष्मी या चित्रपटात दिसला होता. दिवाळीनिमित्त नोव्हेंबर २०२० मध्ये हा चित्रपट ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर प्रदर्शित झाला होता. त्यात अक्षय कुमार एका ट्रान्सजेंडरच्या भूमिकेत दिसला होता. अभिनेत्री कियारा अडवाणीने त्याच्या सोबत एका महत्त्वपूर्ण भूमिकेत काम केले.

अक्षय कुमारच्या लवकरच प्रदर्शित होणार्‍या चित्रपटामध्ये सूर्यवंशीचा समावेश आहे. मार्च 2020 मध्ये सूर्यवंशीचा ट्रेलर रिलीज झाला होता, परंतु कोरोनामुळे चित्रपटा अद्याप रिलीज झाले नाही. अक्षयचा हा अत्यंत प्रशंसित चित्रपट सांगण्यात येत आहे, यामध्ये अभिनेत्री केेटरीना कैफ त्याच्यासोबत महत्त्वपूर्ण भूमिकेत असेल.

अक्षय कुमारच्या आगामी चित्रपटात बच्चन पांडे, बेल बॉटम, रामसेतु, रक्षा बंधन, पृथ्वीराज चौहान यांचा समावेश आहे. यातील बेल बॉटम ची शूटिंग पूर्ण झाले आहे, तर बच्चन पांडे याचे शूटिंगही सुरू आहे. आशा आहे की यावर्षीही अक्षय कुमार तीन ते चार चित्रपटांमध्ये दिसणार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.