ही छोटी मोठी वाटणारी अभिनेत्री आहे या प्रसिद्ध कलाकाराची पत्नी!!

1998 साली रिलीज झालेला बॉबी देओलचा चित्रपट ‘करिब’ मधील अभिनेत्री प्रथमच लोकांना दिसली सर्वच तिचे चाहते झाले होते . तिचे मोठे डोळे, सोनेरी केस आणि गुलाबी ओठ आणि हसरा चेहरा अजूनही त्यांच्या मनात आहे. त्या मुलीचे नाव नेहा होते. अभिनेत्री नेहाचा चित्रपटाचा प्रवास फक्त 11 चित्रपटांपर्यंत चालला. त्यानंतर ती पडद्यावरुन गायब झाली. नेहा त्या बॉलिवूड स्टारची पत्नी आहे ज्याचे आज कोट्यावधी चाहते आहेत.

जेव्हा शबाना रझाने चित्रपटांमध्ये प्रवेश केला तेव्हा विधू विनोद चोप्राने तिला एक नवीन नाव ‘नेहा’ दिले. त्यानंतर ती या नावाने बॉलिवूडमध्ये प्रसिद्ध झाली. 1999 साली अजय देवगन आणि अरशद वारसी यांच्या रिलीज झालेल्या ‘होगी प्यार की जीत’ चित्रपटात नेहा दुसर्‍यांदा मोठ्या पडद्यावर दिसली. तेव्हा खास गोष्ट अशी होती की या चित्रपटात तिने आपले नाव नेहा ठेवले होते.

यानंतर नेहा वर्ष 2000 मध्ये हृतिक रोशनच्या फिजा चित्रपटात दिसली. 2006 मध्ये रिलीज झालेल्या आत्मा या चित्रपटा नंतर तिने बॉलिवूडमधून ब्रेक घेतला होता. आणि मग यावर्षी तिचे मनोज बाजपेयीशी लग्न झाले. मनोज बाजपेयी आणि नेहा हे पती-पत्नी आहेत हे फारच कमी लोकांना माहित आहे. लग्नानंतर नेहा फक्त 2009 मध्ये प्रदर्शित झालेल्या अ‍ॅसिड फॅक्टरी चित्रपटात दिसली आणि त्यानंतर तिने चित्रपटांना निरोप दिला.

लग्नानंतर नेहाची शैली बदलली.तिने आपले केस लहान केले. तीचे हे रूप पाहून सर्वांनाच आश्चर्य वाटले. नेहा आता आपले कुटुंब सांभाळत आहे आणि तिला एक मुलगीही आहे. मनोज बाजपेयी बॉलिवूडचा एक चमकणारा स्टार बनला आहे, तर आपल्या कुटुंबाची काळजी घेताना नेहाची चमक मंदावली आहे. नेहा आता लाइम लाइटपासून दूर राहते. ती घटनांमध्ये क्वचितच दिसते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.