अफेअरपासून ते दोन लग्नांपर्यंत असे काहीसे होते अमिताभ बच्चनयांच्या वडिलांचे आयुष्य.

हरिवंश राय बच्चन चे दोन विवाह झाले होते. पहिले लग्न अलाहाबाद येथे राहणारी श्यामा देवीशी झाले होते, ज्यापासून त्यांना मूलबाळ नव्हते. टीबीसारख्या आजाराने श्यामा देवीचे निधन झाल्यानंतर हरिवंश राय चे तेजी सुरीबरोबर दुसरे लग्न झाले होते, मीडिया रिपोर्टनुसार हरिवंशचे कुटुंब या लग्नामुळे खुश नव्हते.

अभिनेता अमिताभ बच्चन नेहमीच बाबूजी हरिवंश राय बच्चन च्या कवितांच्या माध्यमातून त्याला आठवतात. जसे हरिवंश जी आपल्या एका मित्राच्या पत्नीच्या प्रेमात पडले आणि त्याने आपले अर्धे आयुष्य भाड्याच्या घरात घालवले.

हरिवंश राय बच्चन चे दोन विवाह झाले होते. पहिले लग्न अलाहाबादमध्ये राहणारी श्यामा देवीशी होते. त्यांना मूलबाळ नव्हते. टीबीसारख्या आजाराने श्यामा देवीचे निधन झाल्यानंतर हरिवंश राय चे तेजी सुरीबरोबर दुसरे लग्न झाले होते, मीडिया रिपोर्टनुसार हरिवंशचे कुटुंब या लग्नामुळे खुश नव्हते.

हेच कारण होते की तेजी कधीच तिच्यासासरी जात नव्हती. असे म्हणतात की हरिवंश राय ने आपले जवळजवळ अर्धे आयुष्य सिव्हील लाईन्सवर भाड्या च्या घरात व्यतीत केले होते. हरिवंश राय बच्चन लाही त्याच्या चरित्रात एका अफेअरचा उल्लेख केला आहे. हरिवंश त्याचा मित्र क्रकल याची पत्नी चंपा याच्या प्रेमात पडला ज्यामुळे तो हायस्कूल परीक्षेत नापास झाला.

इतकेच नाही तर हरिवंश अलाहाबाद विद्यापीठात शिकवायला जात असतांनाही त्याचा ख्रिश्चन बाईशी जवळचा संबंध होता.परंतु कुटुंबातील कट्टरपणामुळे हरिवंश राय बच्चन आणि त्या ख्रिश्चन महिलेचा विवाह होऊ शकला नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.