सलमान खानच्या या भावाने पहिला चित्रपट प्रदर्शित होताच केले पळून लग्न, अता असे आहेत पत्नीशी संबंध!!

बॉलिवूडचा दबंग म्हणजे सलमान खान लाइम लाईटमध्ये राहतो. त्याच्या कुटुंबातील सदस्यही याच मथळ्यांमध्ये राहतात. अरबाज खान आणि सोहेल खान हे सलमान खानचे दोन भाऊ आहेत. हे तीन भाऊ लुकच्या बाबतीत इंडस्ट्रीतील सर्व नायकांना कडक स्पर्धा देतात. 20 डिसेंबर 1970 रोजी सोहेल खानचा जन्म झाला. सोहेल यंदा आपला 50 वा वाढदिवस साजरा करणार आहे.

सलमान खानचा लहान भाऊ सोहेल खानने चित्रपटांमध्ये नशीब आजमावले पण यशस्वी होऊ शकला नाही. सोहेलने सलमानबरोबर काही चित्रपटातही काम केले होते. ते चित्रपट फक्त सलमानच्याा नावानेच चालू शकले. आता सोहेल केवळ अभिनयापासून दूरच चित्रपट निर्मिती करत आहे. त्याचबरोबर तो काही टीव्ही रिअलिटी शोमध्ये न्यायाधीशांची भूमिका साकारतानाही दिसला आहे.

सोहेल खानने 1997 मध्ये दिग्दर्शक म्हणून फिल्मी करिअरची सुरुवात केली होती. ‘प्यार किया तो डरना क्या’ हा त्याचा पहिला चित्रपट होता. याच चित्रपटाच्या वेळी सोहेलने सीमा सचदेवची भेट घेतली. सीमा दिल्लीची रहिवासी होती पण फॅशन डिझाईनमध्ये करिअर करण्यासाठी ती मुंबईला गेली. इथेच सीमा आणि सोहेल पहिल्यांदा भेटले. सोहेलने पहिल्यांदाच सीमाला हृदय दिले होते. दोघांनी एकमेकांना डेट करण्यास सुरवात केली. दोघांनाही लवकरात लवकर लग्न करायचं होतं पण सीमाचे कुटुंबीय या लग्नासाठी तयार नव्हते.

कुटुंबाचा नकार असूनही, सोहेलवर सीमाचे प्रेम कमी झाले नाही आणि दोघांनी पळून जाऊन लग्न केले. ज्या दिवशी सोहेलचा पहिला प्यार किया तो डरना क्या रिलीज झाला त्याच दिवशी सोहेल आणि सीमा घरापासून पळून गेले आणि त्यांनी आर्य समाजात लग्न केले. नंतर या दोघांनीही आपल्या धर्मावर विश्वास ठेवल्यामुळे लग्न केले. लग्नानंतर सोहेलने सीमा बरोबर मनोरंजन व्यवसाय सुरू केला.

सीमा टीव्ही शो आणि चित्रपटांचे अग्रणी फॅशन डिझायनर बनली.सिमात ‘वांद्रे 190’ नावाचे एक बुटीक आहे. ती सुझान खान आणि महेप कपूर सोबत चालते. याशिवाय सीमात मुंबईत ब्युटी स्पा आणि ‘कलिस्टा’ नावाचा सलून आहे.कास्टच्या वेशभूषा सीमा टीव्ही सीरियल ‘जस्सी जयसी कोई नहीं’ मध्ये डिझाइन करत आहेत. या सीरियलद्वारे सीमा ओळखली गेली. सीमा आणि सोहेल यांना निर्वाण खान आणि योहान खान अशी दोन मुले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.