या अभिनेत्याने केले चक्क 30 वर्ष लहान असणाऱ्या शाहरुखच्या या अभिनेत्रीशी लग्न!!

बॉलिवूडचे प्रसिद्ध दिग्दर्शक आणि ज्येष्ठ अभिनेते देवानंद यांचे पुतणे शेखर कपूर चा जन्म 6 डिसेंबर 1945 ला लाहोरमध्ये झाला होता. शेखर कपूरला लहानपणापासूनच बॉलिवूडमध्ये येण्याची आवड होती. किंवा फक्त असे म्हणा की त्याने आपल्या काकाला अभिनय करताना पाहिले आणि पाहिल्यानंतर त्याने चित्रपटांमध्ये येण्याचे ठरविले. देवानंद हा त्यांच्या काळातील दिग्गज कलाकारांपैकी एक आहेत आणि पुतण्या शेखर हा बॉलिवूडचा मोठा दिग्दर्शक आहे. शेखरने मासूम, बॅंडिट क्वीन आणि मिस्टर इंडियासारखे अनेक उत्तम चित्रपट केले आहेत. शेखर कपूरचे चित्रपट प्रेक्षकांना खूप आवडत असले तरी शेखरने त्याच्या चित्रपटांपेक्षा त्याच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल जास्त चर्चात राहिला आहे.

हे जाणून आश्चर्य वाटेल की शेखर कपूर चे पहिले लग्न कोणत्याही अभिनेत्रीशी नव्हते तर माजी पंतप्रधान आयके गुजराल ची भाची मेधा गुजराल शी होते. जे टिकले नाही आणि लग्नाच्या 9-10 वर्षानंतर दोघांनी विभक्त होण्याचा निर्णय घेतला. 1994 मध्ये दोघांचे घटस्फोट झाले. त्यांच्या घटस्फोटाबाबत मेधा म्हणाली की विवाहित जीवनात काहीतरी ठीक नव्हते आणि म्हणूनच दोघांनीही आपला मार्ग वेगळे करण्याचा निर्णय घेतला.

माजी पंतप्रधानांच्या भाचीपासून घटस्फोट घेतल्यानंतर शेखर कपूरने अभिनेत्री सुचित्रा कृष्णूर्तीला त्याचे जीवनसाथी बनविले. त्यांच्या नात्यात 30 वर्षांचा फरक होता. कारण अभिनेत्री सुचित्रा शेखर कपूरपेक्षा 30 वर्षांनी लहान होती. मेधापासून घट स्फो- टाच्या काही वर्षांनंतर शेखरने 1997 मध्ये सुचित्राशी लग्न केले. पण हे लग्नही फार काळ टिकले नाही आणि 2007 मध्ये त्यांचे घ टस्फो- ट झाले.

शेखर कपूरपासून घटस्फोट घेतल्यानंतर सुचित्राने बॉलिवूड अभिनेत्री प्रीती झिंटावर आपले विवाहित संबंध तोडल्याचा आरोप लावला. तिने एका मुलाखतीत सांगितले की शेखर आणि प्रीती यांचे प्रेमसंबंध आहेत आणि त्याचा परिणाम त्यांच्या लग्नावर झाला आहे. या लग्नापासून शेखर-सुचित्राला कावेरी नावाची एक मुलगी होती. पण आता दोघेही वेगळे राहिले आहेत. प्रीती झिंटा वर लग्न मोडल्याचा आरोप केल्यानंतर स्वत: अभिनेत्रीने या आरोपांवर मौन तोडले आणि म्हणाली, ‘हे दुर्दैवी आहे. शेखर कपूरशी माझे संबंध विशेष आहेत .पण सुचित्राने केलेल्या आरोपांवर मला फक्त म्हणायचे आहे की तीचे मन वाईट आहे, ते बरोबर नाही. ‘

शेखर कपूर यांचे वैयक्तिक आयुष्य कदाचित चर्चेत राहिले असेल परंतु त्यानी कोणतेही आरोप किंवा कशावरही प्रतिक्रिया दिली नाही. शेखरचे नाव केवळ प्रीती झिंटाशीच नाही तर जावेद अख्तरची पत्नी शबाना आझमीशीही आहे. शबाना आझमी आणि शेखर हे नऊ वर्षे नात्यात राहिले आणि दोघांनीही बर्‍याच चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले. जेव्हा शेखर एक अभिनेता म्हणून फ्लॉप झाला आणि जेव्हा त्यानी दिग्दर्शक म्हणून पहिला ‘मासूम’ चित्रपट बनवला तेव्हा त्याने शबाना आझमीला चित्रकपाटा मधे घेतले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.