तर या अभिनेत्याच्या नावाचे सिंदूर भरते रेखा…

70 आणि 80 च्या दशकाची सुवर्ण अभिनेत्री रेखाचे सौंदर्य सदाहरित आहे. 66 वर्षीय रेखाने फिटनेस आणि सौंदर्यातही तरुण अभिनेत्रींना माघे टाकते. रेखाची जीवनशैली, तिचा लूक आणि फिटनेस जाणून घेण्यासाठी प्रत्येकजण उत्सुक असतो. तथापि, सदाहरित रेखा चे चित्रपटांमधील वैयक्तिक जीवन अत्यंत वेदनादायक होते. वडिलांनी मुलगी मान्य केली नाही, प्रेम अपूर्ण राहिले आणि लग्न झाले तरी पतीने लग्नाच्या सात महिन्यांनंतर आ^ त्म ह त्^या केली. आयुष्याच्या प्रत्येक टप्प्यात रेखाला त्रास सहन करावा लागला, परंतु लोकांना अजूनही एक प्रश्न विचारायचा आहे की, पती च्या नि-ध ना नंतर ही रेखा कोणाच्या नावाचे सिंदूर भरते?

1990 मध्ये रेखाने दिल्लीचा उद्योगपती मुकेश अग्रवालशी लग्न केले. अमिताभपासून विभक्त झाल्यानंतर त्यांनी संपूर्ण आयुष्य मुकेशबरोबर घालवायचे ठरवले होते पण रेखा आणि मुकेश यांच्यातील संबंध फार काळ टिकू शकला नाही. रेखाने मुंबईतील चित्रपटांमध्ये काम करण्या सुरुवात केली आणि मुकेश त्याच्या छोट्या पडणार्‍या व्यवसायामुळे नै-रा_श् यात जाऊ लागला. मुकेशच्या पडत्या व्यवसायामुळे त्रस्त झाला.या सर्व गोष्टींबरोबरच ऑक्टोबर 1990 मध्ये मुकेशने रेखा च्या स्का+र्फम धून ग ^ळ फा^ स लावून आ -=त्म ह^त्या केली.

मकेश अग्रवाल च्या नि ध नानंतर रेखा पुन्हा एकदा एकटी झाली कायमची. पत्रकार यासिर हुसेन ने रेखाच्या आपल्या वे द-नादायक जीवनाबद्दल लिहिलेल्या रेखा: द अ नटो-ल्ड स्टोरी या पुस्तकात बर्‍याच गोष्टींचा खुलासा केला. रेखाचे पती या जगात नाहीत, अशा परिस्थितीत तिला नेहमीच विचारले जायचे की, ती कोणाच्या नावाचे सिंदूर लावते? यामुळे सोशल मीडियावर बातमी पसरली की रेखावर लिहिलेल्या पुस्तकाने असा दावा केला आहे की रेखाने संजय दत्तशी लग्न केले आहे आणि त्याच्या नावाचे सिंदूर लावते.

ही बातमी पसरल्यानंतर यासीर या पुस्तकाचे लेखक स्वत: आला आणि त्यानी त्याविषयी स्पष्टीकरण दिले. त्यानी ही बातमी स्पष्टपणे खोटी म्हणून वर्णन केली होती. त्याच्या पुस्तकात असे काहीही लिहिलेले नाही असे त्यानी म्हटले होते. लोकांनी ते पुस्तक योग्य रीतीने वाचलेले नाही. यासिरने आपल्या पुस्तकात संजय दत्त आणि रेखाच्या अ फे-अरविषयी अफवा सांगितल्या आहेत. रेखा आणि संजय दत्तने 1984 मध्ये आलेल्या ‘ज़मीन आकाश’ या चित्रपटात काम केले होते.

या चित्रपटा नंतर बातम्या आल्या की रेखा आणि संजय दत्त रि_ले-शन शिपमध्ये आहेत. या दोघांनी लग्न केल्याची अफवादेखील पसरली होती, जे स्वतः संजय दत्तने एका मुलाखतीत सांगितले होते. रेखा आणि संजय यांनीही हे प्रकरण कधीही स्वीकारले नाही. सिंदूरच्या प्रश्नावर रेखाने एकदा उघड केले की तिचे प्रेम अपूर्ण राहिले आणि तिच्या अपूर्ण प्रेमापोटी तिने सिंदूरला मागणी केली. तथापि, त्याचे अपूर्ण प्रेम कोण आहे याबद्दल त्यांनी नाव घेतले नाही.

असे म्हणतात की, त्या काळात संजय दत्त आपल्या वैयक्तिक आयुष्यासाठी खूप संकटात सापडला होता, हे पाहून रेखाने त्याला सांभाळले होते, कारण रेखादेखील एकाच वेळी त्याच वेदनातून गेली होती. रेखाचे नाव बहुतेक अमिताभ बच्चन शी संबंधित होते. रेखा अमिताभच्या अत्यंत प्रेमात होती आणि तीने खुल्यापणे अमिताभबरोबरचे नाते स्वीकारले, पण अमिताभने कधीही तिला स्वीकारले नाही. जयामुळे रेखासोबत चित्रपट करण्यासही त्यानी नकार दिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.