चक्क १६ व्या वर्षी बनली ही अभिनेत्री दोन मुलांची आई,आता मुले दिसतात आईपेक्षा मोठे!!

उर्वशी ढोलकिया ही अशी एक अभिनेत्री आहे जी टीव्हीवर फारशी न दिसत नाही .पण उर्वशीने जेवढे काम केले ते अत्यंत तेजस्वी आणि शानदार होते. टीव्ही वरील प्रसिद्धध मालिका कसौटी जिंदगी कीमध्ये उर्वशी ढोलकियाने कोमोलिकाची भूमिका केली होती. त्या भूमिकेवर तिने इतके जीव लावला होता की , त्यावेळी देशातील प्रत्येक ठिकाणी मुख्य भूमिकेपेक्षा तीची जास्त चर्चा होती.यउर्वशी ढोलकिया वयाच्या 16 व्या वर्षी जुळ्या मुलांची आई झाली, त्यानंतर तिचा घटस्फो’ट झाला. तेंव्हा पासून तिने एकटीने आपल्या मुलांची काळजी घेतली आहे.

टीव्ही आणि उर्वशी ढोलकियाचा अभिनय प्रवास.
उर्वशी ढोलकियाची व्यक्तिरेखा कोमोलिका पाहून कोणीही असे म्हणू शकत नाही की ती प्रथमच अभिनय करीत आहे. उर्वशीने वयाच्या 6 व्या वर्षी अभिनयाच्या विश्वात आपला प्रवास सुरू केला. वयाच्या 6 व्या वर्षी, ती पहिल्यांदा एका टीव्ही जाहिरातीमध्ये दिसली. यानंतर ती टीव्ही सीरियल देख भाई देखो मध्ये दिसली.

जरी उर्वशीने बर्‍याच टीव्ही मालिकांमधून तिचा अभिनय दाखविला असला तरी ‘कसौटी जिंदगी की’ या मालिकेत कोमोलिकाच्या भूमिकेमुळे तिला रातोरात प्रसिध्दी मिळाली. आजही लोक तिला तिच्या खऱ्या नावा पेक्षा ‘कसौटी जिंदगी की मधील कोमोलिका नावाने अधिक ओळखतात.

‘कसौटी जिंदगी की’ सीरियलची कोमोलिकाची बिंदी आणि शैली आजही प्रेक्षकांच्या मनात जिवंत आहे. त्यावेळी कोमोलिकाच्या पात्राला झाडाची राणी मानली जात असे. तिच्या भूमिकेचे यश पाहून इतर शोमध्येही महिला अभिनेत्रींना नकारात्मक भूमिकेत जाण्यास सुरुवात केली होती.

उर्वशी ढोलकिया, ‘कसौटी जिंदगी की’, ‘घर एक मंदिर’, ‘कहानी तेरी मेरी’, ‘कह तोहोगा’, ‘कभी सौतन कभी सहेली’, ‘हताश दिल की तमन्ना है’, ‘बिग बॉस’, ‘ नच बलिये ‘,’ चंद्रकांता ‘सारख्या प्रसिद्ध टीव्ही कार्यक्रमांमध्ये आपला अभिनय दाखवला आहे.

उर्वशीने एकटीने मुलांना सांभाळले.
कसौटी जिंदगीच्या मालिकेत इतर पात्रांसाठी कसौटी निर्माण करणार्‍या उर्वशीचे आयुष्यही अनेक कसौटीनी परिपूर्ण आहे. बातमीनुसार उर्वशीचे लग्न फार कमी वयाच्या 15 व्या वर्षी झाले होते. एका वर्षा नंतर, ती वयाच्या 16 व्या वर्षी 2 मुलांची आई बनली.

उर्वशीच्याा मुलांचे नावें सागर आणि क्षितिज आहे. उर्वशीने लग्नाच्या दीड वर्षानंतरच पतीपासून घटस्फोट घेतला होता. यानंतर उर्वशीने एकटीने आपल्या दोन्ही मुलांची काळजी घेतली आणि शूटही केले. या दरम्यान उर्वशीने परिश्रम घेतले व संघर्ष केला. उर्वशी सोशल मीडियावर आपल्या दोन मुलांसमवेत नवीन छायाचित्रे आणि पोस्ट्स करत असते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.