बॉलिवूड वर शोकांतिका पसरली या प्रसिद्ध कलाकाराचे कोरोनाने निधन!!

बॉलिवूडमधून एक अतिशय धक्कादायक बातमी समोर आली आहे. हिंदी चित्रपटसृष्टीचा प्रसिद्ध संगीतकार श्रावण राठोड यांचे निधन झाले आहे. ते कोरोना संसर्गाशी लढत होते. प्रसिद्ध बॉलिवूड चित्रपटाचा संगीतकार श्रावण राठोड ने गुरुवारी संध्याकाळी या जगाला निरोप दिला. मधुमेह होण्याव्यतिरिक्त, त्याच्या फुफ्फुसांना देखील कोरोना संसर्ग झाला होता, ज्यामुळे ते वाचू शकले नाही.

त्यांच्यावर रहाजा रूग्णालयात उपचार सुरू होते. त्याच्या मृ’त्यूची बातमी रुग्णालयाच्या डॉक्टर कीर्ती भूषण ने दिली. ती म्हणाली की, ‘श्रावण यांचे रात्री 9.30 वाजता निधन झाले. आम्ही त्याला वाचविण्याचा पुरेपूर प्रयत्न केला पण त्याला या समस्येपासून मुक्तता करता आली नाही.

भावूक होऊन श्रावण राठोडचा मित्र समीर अंजनने एका वाहिनीला सांगितले की, ‘माझा मित्र निघून गेला आहे. माझ्या बोलाला संगीत देणारा संगीतकार, व त्यांना लोकांच्या हृदयात पोहोचविणारा, गेला. इतकी काय घाई होती भाऊ? देव तुला चरणी जागा देवो.तुझ्या कुटुंबियांना हे दुःख सहन करण्याचे सामर्थ्य देवो. ‘

तसेच त्याची आणि संगीतकार नदीमची जोडी बॉलिवूडमध्ये प्रचंड गाजली होती. 90 च्या दशकात दोघांनी मिळून एकापेक्षा जास्त गाणी केली. दोघांनी प्रथम बॉलिवूडमध्ये ‘जीना सिख लिया’ चित्रपटासाठी संगीत दिले होते. मात्र, ‘आशिकी’ चित्रपटासाठी दिलेल्या संगीतामुळे त्यांनी खूप मोठं यश मिळवले होते. श्रवणच्या निधनाने बॉलीवूडचे मोठे नुकसान झाले आहे. तो कधीही विसरला जाणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.