अभिनेत्री हेमामालिनीमुळे हे कृत्य करून झाला होता अभिनेता संजीव कुमारचा अंत!!

जीव कुमार बॉलीवूडचा लोकप्रिय अभिनेता होता. नुक्तेच या सुपरहिट अभिनेत्याची पु ण्यतिथी झाली आहे. संजीव कुमार ने अवघ्या 47 व्या वर्षी, म्हणजे 6 नोव्हेंबर 1985 रोजी या जगाला निरोप दिला. संजीव कुमारने बॉलिवूडमध्ये असताना 100 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले. प्रत्येकजण त्याच्या दमदार अभिनयासाठी वेडा होता. आज त्याच्या निध^ नानंतरही चाहत्यांना त्यांची दमदार अभिनय आठवते.

सीता आणि गीता, मंचली, परिशय, आप की कसम, पंडित, शोले,अशा बर्‍याच चित्रपटात त्यानी भूमिका केल्या आहेत. पण त्याच्या चित्रपटांसोबतच संजीव कुमारने त्याच्या वैयक्तिक आयुष्यामुळे ही चाहत्यांवर वर्चस्व राखविले आहे. जेथे एकीकडे चाहते संजीव कुमारसाठी वेडे झाले होते. तर त्याच वेळी अभिनेता बॉलिवूडची ड्री म गर्ल हेमा मालिनीसाठी वेडा झाला होता, परंतु ही पप्रेम कथा कधीही सुरू झाली नाही. त्याचे कारण असे की..

संजीव कुमार आणि बॉलिवूड अभिनेत्री हेमा मालिनी यांचे नाव बर्‍याच दिवसांपासून एकत्र जोडले गेले होते. दोघेही खूप चांगले मित्र होते. सीता आणि गीतामधील संजीव आणि हेमा मालिनीची जोडी लोकांना चांगलीच आवडली,आणि संजीव कुमार हेमा मालिनीच्या प्रेमात पडला. संजीव कुमार लाही हेमा मालिनीशी लग्न करायचे होते.

याच कारणास्तव संजीव कुमार नी हेमा मालिनी ला लग्नाचा प्रस्तावही दिला, पण हेमा ने संजीवचा प्रस्ताव नाकारला. कारण हेमा मालिनीला बॉलिवूडचा तरुण धर्मेंद्र आवडत होता आणि हेमाने धर्मेंद्रशी लग्नही केले. संजीव कुमार हेमा मालिनीपासून विभक्त होण्याचे दु: ख सहन करू शकला नाही. या कारणास्तव, तो अधिकाधिक म^ द्य पा न करण्यास लागला.

हेमा मालिनीपासून विभक्त झाल्यानंतर संजीव कुमार चे नाव अभिनेत्री सुलक्षणा पंडितशी संबंधित होते. असे म्हटले जाते की सुलक्षणा चे संजीव कुमारवर खूप प्रेम होते आणि त्याच्या सोबत लग्न देखील करावे अशी तिची इच्छा होती. सुलक्षणा पंडितनेही संजीव कुमारला लग्नासाठी प्रपोज केले होते पण अभिनेताने तिचा प्रस्ताव फेटाळून लावला. हेमा मालिनीनंतर संजीव कुमारने लग्न न करण्याचा निर्णय घेतला. ज्यामुळे तो अविवाहित राहिला. पण त्यामागे आणखी एक अंधश्रद्धा लपली होती.

बॉलिवूडच्या दिग्गज कलाकारांच्या यादीत संजीव कुमारचा समावेश होता पण खर्या आयुष्यात तो एक अंधश्रद्धाळू व्यक्ती देखील होता. संजीव कुमारने स्वतःच्या अंधश्रद्धेमुळे कधीही लग्न केले नाही. संजीव कुमार चा असा विश्वास होता की वयाच्या 50 व्या वर्षी त्याचा मृ_ त्यू होईल. संजीव कुमारच्या कुटुंबातील बहुतेक सदस्यांचे वयाच्या 50 व्या वर्षी नि धन झाले.

यामुळे संजीव कुमार यांनाही वयाच्या 50 व्या वर्षी म रण येईल असा विश्वास होता. अशा परिस्थितीत संजीव कुमारने कधीही लग्न करण्याचा विचार केला नव्हता. तथापि, अभिनेत्याची अंधश्रद्धा देखील सत्य असल्याचे सिद्ध झाले. वयाच्या 47 व्या वर्षी त्या चे नि ध न झाले. त्यानंतर अनेक प्रकारच्या कथाही समोर आल्या.

त्या बॉलीवूड कलाकारांच्या यादीत संजीव कुमारचा समावेश आहे. ज्यांचे चित्रपट मृ^त्यूनंतरही रिलीज झाले. खास गोष्ट अशी की संजीव कुमारचे 1 किंवा दोन नव्हे तर असे दहा चित्रपट होते. जे त्याच्या मृ-त्यूनंतर प्रदर्शित झाले. एवढेच नव्हे तर संजीव कुमारच्या निधनाने अनेक चित्रपट अपूर्ण राहिले.

स्क्रिप्ट पूर्ण करण्यासाठी ट्विट केले गेले होते. संजीव कुमार चा शेवटचा चित्रपट ‘प्रोफेसर की पडोसन’ होता. त्याच वेळी, ‘शोले’ मध्ये ठाकूरची भूमिका साकारणार्‍या संजीव कुमार ला ‘दस्तक’ आणि ‘प्रयत्न’ साठी त्याला राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार मिळाला होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.