काळानुसार फारच बदलली आहे अभिनेता अमीर खान ची पहिली बायको, पहा फोटोज..

मागे बऱ्याच दिवसांनी आमिर खानची पहिली पत्नी रीना मुंबईत दिसली होती. काळानुसार रीनाही बर्‍यापैकी बदलली आहे. आमिर खान आणि त्याची पहिली पत्नी रीना विभक्त होऊन पंधरा वर्षाहून अधिक काळ झाला आहे.

रीना तिचे वडील, मुलगा जुनैद आणि मुलगी इरासमवेत मुंबईच्या वांद्रे भागात दिसली होती. आमिर खान बॉलिवूडमध्ये तंदुरुस्तीसाठी ओळखला जातो, तो नेहमी स्वत: ला तंदुरुस्त ठेवतो पण वयाचा प्रभाव पहिली पत्नी रीनाच्या चेहऱ्यावर आणि केसांवर दिसून येतो.

रीना बहुधा आमिर खानच्या चित्रपटाच्या स्क्रीनिंगमध्ये किंवा फॅमिली पार्टीमध्ये दिसतेच. आमिर खानने आपली पहिली पत्नी रीना दत्ताला घटस्फोट दिला असला, तरी आजही रीना ही त्याच्या आयुष्यातील महत्त्वाचा भाग आहे.

मागे रीना पाणी फाऊंडेशनच्या कार्यक्रमात पोहोचली होती. या कार्यक्रमात किरण राव देखील सहभागी होती. आमिरची पहिली पत्नी रीना आणि त्याची सध्याची पत्नी किरण यांच्यात इथे खूप चांगली बॉंडींग दिसून आली .

बहुतेक वेळा ही पाहिली जाते की लोकांची पहिली आणि सध्याच्या पत्नी मध्ये इतके चांगले संबंधित नसतात. आमिर खान जितकी काळजी आजाद ची घेतो तितकेच त्याला इरा आणि जुनैद ही दोन मुलेही आवडतात.

रीनाशी आमिर खानचे सोळा वर्षांचे नातं आहे आणि त्यांचा संबंध कागदावर संपला असला तरी त्याच्या आठवणी नेहमी हृदयात आहेत. एकेकाळी आमिर आणि रीना शेजारी होते. ते नेहमी एकत्र खेळत असत. रीना आमिर खानच्या इमारतीजवळ राहत होती. काळानुसार, जेव्हा ते दोघे मोठे झाले तेव्हा त्यांची मैत्री प्रेमात बदलू लागली.

आमिर आणि रीना एकाच समाजात राहत असले तरी दोघांच्या धर्मात फरक होता. या दोघांनाही हे चांगले ठाऊक होते की त्यांचे कुटुंब त्यांच्या लग्नासाठी कधीही तयार होणार नाही. त्यामुळे दोघांनीही गुपचूपपणे लग्न केले होते.

१ मार्च १९८६ रोजी आमिर खान एकवीस वर्षांचा झाला आणि त्याचवेळी त्याने लग्न करण्याचा विचार केला. एप्रिलमध्ये त्याने रीनाशी लग्न केले. आमिर लग्नाच्या काही वर्षानंतर वडील झाला. मुलगा जुनैदच्या जन्मानंतर आमीरचे जग पूर्णपणे बदलले.

मुलाच्या जन्मानंतर त्यांचे नाती अधिक दृढ झाले. काही वर्षांनंतर मुलगी इराचा जन्म झाला. या दरम्यान, आमिरच्या कारकीर्दीतील प्रत्येक गोष्ट, कौटुंबिक जीवन पूर्णपणे परिपूर्ण होते. सुपरस्टार असूनही आमिर खूप चांगला वडीलही होता.

जसजसा वेळ गेला तसतसे आमीरचे स्टारडम वाढू लागले. आमिरचा ‘लगान’ हा चित्रपट वर्ष 2001 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. जो सुपर डुपर हिट असल्याचे सिद्ध झाले. दरम्यान, आमिर आणि रीना यांच्यात फुटल्याच्या बातमीने जोर पकडू लागल्या.

२००२ मध्ये आमिर आणि रीना वेगळे झाले. जुनैद आणि इरा या दोघांचीही कस्टडी रीनाकडे देण्यात आली. आमिर आपल्या मुलांची पूर्ण काळजी घेत राहिला. २००५ मध्ये आमिरने किरण रावसोबत दुसरे लग्न केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.