308 प्रियसी असणाऱ्या स्वतःच्या वयापेक्षा पाच वर्ष लहान अभिनेत्या बरोबर रेखाने केले होते लग्न, अभिनेत्याचे नाव एकूण चकित व्हाल…

बॉलीवुड ची सदाबहार अभिनेत्री रेखा हिने 60 वय पार केल आहे. पण तिच्या सौंदर्यासमोर नवीन अभिनेत्री देखील फिक्या दिसतात. रेखा अजूनही कोणत्याही अप्सरापेक्षा कमी दिसत नाही. ती एक अशी अभिनेत्री आहे, जिच्या चित्रपट कारकिर्दी पेक्षा तिच्या वैयक्तिक आयुुुष्य बद्दल चर्चा जास्त असतात. रेखाच्या आयुष्यात जर कोणाची साथ असेल तर फक्त प्रेम, लग्न, फसवणूक, द्वेष, एकटेपणा असे शब्द , ज्यांनी कधीच रेखाची साथ सोडली नाही. अन्यथा रेखाला एकटे आयुष्य जगण्यास भाग पाडले.

असेे नाही की रेखा कोणाच्याही प्रेमात पडली नाही किंवा तिने लग्न नाही केले.पण दोन्ही ठिकाणी तिचे नशीब वाईट ठरले. ना प्रेम मिळाले ना पतीचा आधार. जरी रेखा हिंदी सिनेमाच्या यशस्वी अभिनेत्रींपैकी एक आहे, परंतु सुरुवातीला तिला खूप संघर्ष करावा लागला होता. एक काळ असा होता की रेखाचे नाव बॉलीवूड अभिनेता संजय दत्त याच्याशी जोडले गेले आणि लग्नाच्या बातम्या समोर येऊ लागल्या.

जेव्हा जेव्हा रेखाची चर्चा समोर येते, तेव्हा अमिताभ बच्चन चे नाव नक्कीच येते. एकेकाळी त्यांच्या प्रेमाची चर्चा सामान्य होती. त्यांच्या प्रेमाचा सुगंध बॉलीवूडमध्ये खूप सुगंधित होता. पण फक्त अमिताभच नाही तर…5 वर्षाच्या संजय दत्त सोबत रेखाचे नाव जोडले गेलेे होते. या दोघांच्या अफेअरच्या बातमीने खूप जोर धरला होता. त्यांच्या बद्दल हे देखील बोलले गेले की , संजय दत्त आणि रेखा यांनी सर्वांना चोरून लग्न केले आहे.

वास्तविक ही अशी वेळ होती जेव्हा संजय दत्तच्या आयुष्यात काहीही ठीक नव्हते. त्याने रेखा सोबत ‘जमीन अस्मान’ चित्रपटात (1984) मध्ये काम केले होते. पण संजय दत्तची कारकीर्द सातत्याने बुडत होती पण रेखा उच्च ध्येयाला स्पर्श करत होती. अशा परिस्थितीत रेखाने संजयची साथ नाही सोडली, परंतु कठीण काळातून बाहेर पडण्यासाठी त्याला खूप मदत केली.

असे म्हणतात की त्यावेळी संजय दत्तला ड्रग्सची खूप वाईट सवय लागली होती, ते रेखालाही माहित होते. त्याचवेळी त्याच्या अफेअर सोबतच लग्नाच्या बातम्या समोर आल्या. ज्यावर रेखाने कधी काही प्रतिक्रिया दिली नाही. परंतु संजय दत्तने या वृत्तांवर मौन तोडले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.