वयाच्या अवघ्या 14 व्या वर्षी बॉलीवूड मधे पदार्पण करणाऱ्या या अभिनेत्री चा झाला खोलीत सोडून मृ-त्यू…

एक सुंदर अभिनेत्री जीने 40-50 च्या दशकात इंडस्ट्रीवर राज्य केले,जिचे सौंदर्य साठी प्रत्येकजण वेडा होता. या अभिनेत्रीने सर्वत्र वर्चस्व राखले होते आणि या अभिनेत्रीने मधुबालासारख्या दिग्गज अभिनेत्रीच्या सौंदर्याला देखील स्पर्धा दिली. ह्या सुंदर हसीना चे नाव नलिनी जयवंत असे आहे. 14 वर्षांची असताना तिने बाल कलाकार म्हणून इंडस्ट्रीमध्ये पदार्पण केले. पण अभिनयाच्या जोरावर तीला चित्रपटांमध्ये मुख्य भूमिकाही मिळू लागल्या. त्यावेळी प्रत्येक चित्रपट निर्मात्याला नलिनी जयवंतबरोबर काम करण्याची इच्छा होती आणि कामात कधीच कमतरता नव्हती.

पण आयुष्याच्या शेवटच्या क्षणांमध्ये असे काहीतरी घडले की ना कुटूंब तिच्याबरोबर राहिले ना उद्योगातील लोक. नुकतेच नलिनी जयंत ची पुण्यतिथी झाली आहे. 2010 मध्ये नलिनीने जगाला निरोप दिला होता. एक काळ असा होता की नलिनी यशाच्या शिखरावर होती, परंतु आयुष्याच्या शेवटच्या क्षणांमध्ये ती पूर्णपणे निनावी झाली. जेव्हा अभिनेत्रीने जगाला शेवटचा सलाम म्हटले तेव्हा तिच्या मृ-त्यू-ची कोणालाही कल्पना नव्हती आणि बर्‍याच दिवसांपासून अभिनेत्रीचा मृ-त-दे-ह खोलीत पडला होता. परिस्थिती अशी होती की शेवटच्या क्षणी कुटुंबानेही अभिनेत्रीची काळजी घेतली नाही.

घटना डिसेंबर 2010 ची आहे. जेव्हा बॉलिवूडवर राज्य करणारी नलिनी जयवंतचे रहस्यमय मृ-त्यू झाला,अशी चर्चा होती. असे म्हटले जाते की त्यावेळी अज्ञात व्यक्तीने येऊन नलिनीचा मृ-तदे-ह रुग्णवाहिकेत ठेवला आणि तिला घेऊन गेला. याप्रकरणी कुणालाही पोलिसांत तक्रार दिली नाही. यामुळे,अभिनेत्रीच्या मृ-त्यू-बद्दल कोणतीही तपासणी झाली नाही आणि अभिनेत्रीचा मृ-त्यू कसा झाला हे कोणालाही माहिती नाही. वयाच्या 14 व्या वर्षी डेब्यू केलेल्या नलिनीने 1941 मध्ये ‘राधिका’ या चित्रपटात तिची भूमिका साकारली होती.

यानंतर, ‘समाधी’ आणि ‘संग्राम’ सारख्या चित्रपटांमध्ये काम करून ती इंडस्ट्रीमध्ये अव्वल अभिनेत्री बनली. अभिनेत्रीनी आपल्या परिश्रमाच्या जोरावर सामान्यत: स्वप्नासारखेच स्थान मिळवले होते. नालिनी हिंदी चित्रपटसृष्टीतील सर्वोच्च अभिनेत्रींमध्ये गणली जात होती आणि मधुबालासारखी ज्येष्ठ अभिनेत्रीही सोबत ती स्पर्धा करायची. फिल्मी जगात सर्वत्र चकाकीने वेढलेली नलिनी तिच्या खऱ्या आयुष्यात फक्त एकटी होती आणि जग काही दिवसात हे जग सोडून गेली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.