आलिया पासून तर दीपिका पर्यंत हे आहेत आपल्या फेवरेट हीरोइनचे शिक्षण, काही अभिनेत्रींना अगदी अशिक्षित म्हणायला हरकत नाही…..

बॉलिवूडची लाइफ खूप चकाचक आहे. हे सर्व चांगले दिसते. बऱ्याच लोकांना त्यांना पाहून आणि त्यांच्यासारखे बनण्यास आवडते. आपणासही आपल्या प्रसिद्ध अभिनेता किंवा अभिनेत्रीसारखे व्हायचे असेल तर आम्ही आपल्याला सांगत आहोत की वाचन-लेखन करून तो तुमचा पर्सनल फेवरेट कसा बनला आहे.

या अभिनेत्री ज्या प्रकारे मीडियासमोर आणि मुलाखतींमध्ये फर्राटे दार इंग्रजी बोलतात तेव्हा त्यांच्या चाहत्यांना नक्कीच वाटलं असेल की त्या जास्त शिकलेल्या असतील. आपल्याला वाटेल की ही अभिनेत्री जगातील सर्वात मोठ्या शाळा आणि महाविद्यालयातून पदवी घेतली आहे. तथापि, बॉलिवूड एक असा उद्योग आहे जिथे आपली कौशल्ये आपल्या अभ्यास आणि पदवीपेक्षा अधिक महत्त्वाची आहेत.

बॉलिवूडची सर्वात मोठी अभिनेत्री दीपिका पादुकोण या सूचीच्या शीर्षस्थानी आहे. दीपिका सध्या सुपरस्टार आहे आणि तिची उपस्थिती चित्रपटाला हिट करते. जगभरातील प्रत्येकजण दीपिकाच्या सौंदर्य, नृत्य आणि अभिनयाने वेडावलेला आहे. दीपिकाच्या आईची इच्छा होती की तिने आधी शिक्षण पूर्ण करावे आणि त्यानंतरच काहीतरी करावे. एका मुलाखतीत स्वत: दीपिकाने उघड केले की ती नक्कीच एक दिवस आईचे स्वप्न पूर्ण करेल. सध्या दीपिका पादुकोणसुद्धा पदवीधर नाही.

कपूर घराण्याची पहिली महिला स्टार करिश्मा कपूरही फारशी शिक्षित नाही. या यादीमध्ये तिचे नाव पाहून तुम्हाला आश्चर्य वाटले असेल, पण हे खरं आहे. तुम्हाला आता जास्त आश्चर्य वाटेल कारण करिश्मा कपूर फक्त 5 वी पास आहे. करिश्मा तिच्या चित्रपटांबद्दल आणि कामांबद्दल इतकी आक्रमक होती की तिने पाचवी उत्तीर्ण झाल्यावरच तिचा अभ्यास सोडला.

बॉलिवूडची वादग्रस्त राणी कंगना रनौतबद्दल बोलताना ती आपल्या निर्दोष शैली आणि ट्विटसाठी ओळखली जाते. त्याची फॅशनही अप्रतिम आहे. तिला तिच्या चित्रपटांच्या निवडीसाठीही ओळखले जाते. कंगना तिच्या शाळेत अयशस्वी झाली होती. ती बारावीत नापास आहे.

शाळेत अयशस्वी झाल्यानंतर तिने आपले करियर बनवण्यासाठी मुंबई मद्येे प्रवेश केला. कंगनाने बर्‍याच वेळा सांगितले आहे की इंग्रजीमुळे तिला वारंवार अपमान सहन करावा लागला. आज जर आपल्याला कंगनाची मुलाखत पाहिली तर ती बारावीत नापास झाल्याचा कोणालाही विश्वास बसणार नाही.

सोनम कपूर देखील देशातील एक फॅशन आयकॉन आहे, ती देखील एक चित्रपट कुटुंबातील आहे. तिला चित्रपटांबद्दल खूप वेड लागलं होतं. तिने शिक्षणालाा आवश्यक मानले नाही. मुंबईच्या आर्या विद्या मंदिरातून बारावीपर्यंत शिक्षण घेतल्यानंतर तिने पुढील अभ्यासासाठी प्रवेश घेतला पण ती कधीच महाविद्यालयात गेली नाही. तिने आपला अभ्यास मध्यभागी सोडला आणि चित्रपटांमध्ये काम करण्यास सुरवात केली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.