चालू शूटींग मध्येच धर्मेंद्रने हेमा मालिनीला केले होते प्रोपोज, हेमासाठी धर्म बदलून दिलावर खान झाला होता अभिनेता धर्मेंद्र!!

व्हॅलेंटाईन आठवडा चालू झाला आहे आणि सर्वत्र प्रेम आणि प्रेमाची चर्चा आहे. जेव्हा जेव्हा प्रेमाबद्दल चर्चा होईल तेव्हा ग्लॅमरच्या कॉरिडॉरमध्ये चालत असलेल्या प्रेमाच्या कहाण्या कोणी विसरणार नाहीत. अशीच एक कहाणी आहे बॉलिवूडची ड्रीम गर्ल हेमा मालिनी आणि धर्मेंद्रची. चला जाणून घेऊया त्यांच्या प्रेमकथेबद्दल.

‘सीता और गीता’ चित्रपटाच्या शूटिंग दरम्यान धर्मेंद्र आणि हेमा मालिनी प्रेमात पडले होते. धर्मेंद्र विवाहित होता. त्याला मुले होती पण असे असूनही ते दोघे एकमेकांच्या जवळ येऊ लागले. ‘सीता आणि गीता’ नंतरही दोघांनीही बर्‍याच चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले आणि त्या दरम्यान धर्मेंद्रने अचानक हेमा मालिनीला शॉटमधेच प्रपोज़ केला.

तिचे प्रेम प्रकरण हेमाचे वडील व्हीएसआर चक्रवर्ती यांना त्रास देत होते. त्यावेळी मैगजीन मद्ये अशी बातमी येत होती की हे संबंध तोडण्यासाठी हेमाचे कुटुंबीय तिच्यावरखूप दबाव आणत आहेत, परंतु हेमा ला धर्मेंद्रपासून दूर राहणे अशक्य होते. ‘शोले’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान धर्मेंद्रने कॅमेरा मैनला एक सीन परत परत शूट करायला सांगितले. हेमासोबत जास्तीत जास्त वेळ घालवावा यासाठी धर्मेंद्रला पुन्हा पुन्हा हा सीन शूट करायचे होते.

हेमा मालिनी ही केवळ सामान्य मुलांची ड्रीम गर्ल नव्हती तर मोठ्या हीरोज ची ड्रीम गर्ल होती. संजीव कुमार चेही प्रेम तिच्यावर होते. संजीव कुमारने हेमाकडे आपला खास मित्र जितेंद्र याच्याकडे प्रपोजल पाठवले होते, पण हेमाच्या आईने या नात्याला नकार दिला. जेव्हा हेमाने संजीव कुमारशी लग्न करण्यास नकार दिला तेव्हा स्वत: संजीव कुमार चा खास मित्र, जितेंद्र ने संधी पाहिल्यानंतर हेमासमोर आपले मन मोकळे केले.

बायोग्राफीनुसार 1974 मध्ये बेंगळुरूमध्ये ‘दुल्हन’ चित्रपटाच्या शूटिंगच्या वेळी जितेंद्र आणि हेमा मालिनी यांनी बराच वेळ घालवला आणि चित्रपटाच्या शूटिंगची वेळ संपताच जितेंद्र त्याच्या आई-वडिलांसोबत चेन्नईला गेला, तिथे हेमा मालिनीचा बंगला होता. कदाचित हे लग्न मुंबईपासून दूर चेन्नईमध्ये व्हावे अशी त्यांची इच्छा होती. हेमा मालिनी ला त्यांनी सांगितले की त्यांनी चेन्नई येथे आपल्या आई-वडिलांनाही बोलवावे जेणेकरुन दोन्ही कुटुंबे लग्नाविषयी बोलू शकतील.

जीतेंद्रला हेमाशी लग्न करण्याची घाई होती. त्याने हेमा ला ताबडतोब तिरुपती येथे जाऊन लग्न करण्यास सांगितले. हेमा विचार करत होती की लगेच फोन वाजला पण यावेळी फोनवर धर्मेंद्र नव्हता, तर बर्‍याच दिवसांपासूनची जितेंद्रची मैत्रीण होती. एअर होस्टेस शोभा सिप्पी. शोभाला चेन्नईत सुरू असलेल्या या संपूर्ण नाटकाविषयीही कळले होते आणि तिने जीतेंद्रला समजावून सांगितले ki कुठल्याही घाईघाईने पाऊल उचलू नको .

Leave a Reply

Your email address will not be published.