जेव्हा हेमा मालिनीला प्रेग्नेंट केल्यानंतर खूप घाबरला होता धर्मेंद्र….

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील दिग्गज अभिनेता धर्मेंद्र आणि प्रसिद्ध अभिनेत्री हेमा मालिनी यांची प्रेमकथा सगळ्यांना माहीत असेलच. धर्मेंद्र हेमाच्या प्रेमात पडला होता, तर हेमालाही विवाहित धर्मेंद्रशी लग्न करायचे होते. या दोघांचे लग्न सोपे नव्हते, तरी दोघांनी 1980 साली लग्न केले आणि सर्व काही मागे टाकलेे. धर्मेंद्रच्या हेमाशी झालेल्या दुसर्‍या लग्नानंतर सर्वांनाच आश्चर्य वाटले.

विशेष म्हणजे 1980 साली हे दोन्ही कलाकार एकमेकांचे बनल्यानंतर 1981 साली हे दोघेही पालक झाले होते. हेमाची ही पहिली डिलिव्हरी होती. हेमा मालिनीने 2 नोव्हेंबर 1981 रोजी ईशा देओल हिला जन्म दिला होता, हेमा मालिनीच्या प्रसूतीपूर्वी धर्मेंद्र खूपच नाराज होता आणि त्याला कशाबद्दल तरी भीती वाटत होती.

हेमा मालिनीच्या डिलीवरीसाठी धर्मेंद्र ने संपूर्ण रुग्णालय बुक केले होते. धर्मेंद्र ला भीती होती की चाहत्यांच्या गर्दीमुळे कोणताही अडचण होणार नाही. अशा परिस्थितीत ज्येष्ठ अभिनेत्याने आपल्या दुसर्‍या पत्नीच्या पहिल्या डिलीवरीसाठी संपूर्ण रुग्णालय बुक केले होते.

काही काळापूर्वी हेमा मालिनी प्रसिद्ध कॉमेडियन कपिल शर्माच्या शोमध्ये आली होती, त्यादरम्यान तिने स्वत: ही रोचक कथा उघड केली होती. तिचे बोलणे ऐकून प्रत्येक जण चकित झाला होता. हेमा म्हणाली की, केवळ पहिली मुलगी ईशाच नव्हे तर दुसरी मुलगी अहाना च्या जन्मादरम्यान धर्मेंद्रने संपूर्ण रुग्णालय बुक केले होते. धर्मेंद्र आणि हेमाची दुसरी मुलगी अहाना चा जन्म 1985 साली झाला होता.

धर्मेंद्र आणि हेमा यांनी बर्‍याच चित्रपटात एकत्र काम केले आहे. एकत्र काम करत असताना, हेमा आणि धर्मेंद्र यांच्यातील जवळीक अधिक वाढली होती. दोघांचेही एकमेकावर प्रेम झाले होते. यामुळे धर्मेंद्रने अनेक चित्रपटातील व्यक्तिरेख्यांशी असलेले संबंध खराब केले. कपिल शर्माच्या कार्यक्रमात हेमा नी सांगितले होते की, धर्मेंद्र माझ्यासाठी खूप अस्वस्थ राहायचाा. त्याच वेळी मी जेव्हा गरोदर राहिले तेव्हा धर्मेंद्रला एक वेगळ्याच प्रकारची चिंता वाटू लागली. दोन्ही मुलींच्या जन्मादरम्यान धर्मेंद्र खूप चिंताग्रस्त होता.

हेमा मालिनी म्हणाली होती की, मला रुग्णालयात कोणत्याही प्रकारची समस्या येऊ नये अशी भीती धर्मेंद्र यांना होती. कारण ती माझी डिलीवरी ची वेळ होती.

Leave a Reply

Your email address will not be published.