2 नवरे करूनही मुल नं झाल्याने गोविंदाच्या ‘या’ हिरोईनने निवडला हा मार्ग..

आपल्या बाळाचा जन्म आईवडिलांसाठी परमोच्च आनंदाची बातमी असते. कोणत्याही जोडप्याचे एक स्वप्न असते की त्यांना एक सुंदर गोंडस असं बाळ व्हावं. परंतु जेव्हा एखादं जोडपं आईवडील होऊ शकत नाही अश्या वेळी मात्र त्यांच्या सुखी संसारावर विरजण पडते. ह्यातूनच प्रकरण घट-स्फोटापर्यंत देखील पोहोचू शकतात.

ही तर झाली आपण सामान्य लोकांची गोष्ट, परंतु अभिनय क्षेत्रातील कलाकारांच्या आयुष्यात देखील या घटनेला मोलाचे स्थान आहे. असे अनेक कलाकार आहेत जे विवाहित असून आईबाप बनण्यात अक्षम ठरले. आज आपण अशाच एका 1990 च्या काळातील सुप्रसिद्ध अभिनेत्री बद्दल जाणून घेणार आहोत.

आम्ही बोलत आहोत अभिनेत्री नीलम कोठारी बद्दल. अभिनेत्री नीलम कोठारीने नुकताच आपला 52 वा वाढदिवस साजरा केला आहे. तीचा जन्म 9 नोव्हेंबरला हाँगकाँगमध्ये झाला होता. तिने बॉलिवूडमधील अनेक सुपरहिट चित्रपटांत काम केले आहे. जरी ती आता बॉलिवूडमध्ये सक्रिय नसली तरी ती आजकाल तिच्या व्यवसायात नाव कमावत आहे.

नीलमचा पहिला चित्रपट ‘जवानी’ होता जो 1984 मध्ये प्रदर्शित झाला होता आणि करण शाह ने त्यात मुख्य नायकाचे पात्र निभावले होते. हा चित्रपट फ्लॉप झाला असला तरी नीलमच्या अभिनयाचे कौतुक केले गेले होते आणि तीला फिल्म इंडस्ट्री मध्ये चांगलाच ब्रेक मिळाला होता. त्यानंतर नीलमला अनेक चांगल्या ऑफरसुद्धा मिळाल्या.

त्यानंतर मात्र निलमला मागे वळून पाहावे लागले नाही. एकामागून एक चित्रपटांची रांग लागली होती, परंतु हवे तसे यश मात्र मिळत नव्हते. निलमचे नशीब पालटले ते सुपरस्टार गोविंदा च्या बॉलिवूड पदर्पणामुळे.. नीलमने गोविंदाचा “इल्जाम” चित्रपटात मुख्य अभिनेत्रीची भूमिका बजावली, जो गोविंदाचा पहिला चित्रपट होता. त्यानंतर तिने गोविंदासमवेत 10 चित्रपट केले, त्यापैकी सहा चित्रपट सुपरहिट ठरले.

नीलमने चंकी पांडे, सलमान खान, आमिर खान यांच्यासह चित्रपट केले आहेत. 2001 मध्ये तिला ‘कसम’ या चित्रपटात अखेरचे मोठ्या पडद्यावर पाहिले गेले होते. या व्यतिरिक्त नीलमने ‘कुछ कुछ होता है’, ‘हम साथ साथ साथ हैं’ असे अनेक चित्रपट केले आहेत. नीलम यांनी गोविंदासमवेत ‘लव्ह’ 86 ‘,’ खुडगर्झ ‘,’ मर्डर ‘,’ माईटी ‘सारख्या हिट फिल्म्स दिल्या. तिने सलमान खानसोबत ‘एक लडका एक लडकी’ मध्ये काम केले होते आणि हा चित्रपट हिट ठरला होता.

नीलम आणि गोविंदाची जोडी 80 आणि 90 च्या दशकात खूप लोकप्रिय राहिली. या दोघांनीही एकत्र अनेक चित्रपट केले. गोविंदाचा पहिला चित्रपट 1986 मध्ये आला होता. या चित्रपटामुळेच नीलमला इंडस्ट्रीत मान्यता मिळाली. या दोघांच्या केमिस्ट्रीला प्रेक्षकांनी चांगला प्रतिसाद दिला होता.गोविंदा हा अभिनेत्री नीलमच्या प्रेमात पडला होता. तो नीलमबद्दल खूप सिरिअस झाला होता.

गोविंदाने मुलाखतीत असेही सांगितले होते की ते सेटवर विनोद सांगून नीलमला हसवायचे. तो नीलमबद्दल इतका गंभीर होता की नीलमने इतर कोणत्याही हिरोबरोबर केले तर ते गोविंदाला आवडत नव्हते. निलमच्या प्रेमात तो इतका गुंतला होता की त्याला नीलमसोबतच लग्न करायचं होतं.यादरम्यान सुनीताने गोविंदाच्या आयुष्यात प्रवेश केला. पण तरीही तो नीलमला मात्र विसरला नाही.

गोविंदाने सुनीताशी लग्न केले होते, तरीही त्याच्या हृदयात मात्र नीलमच होती. एकदा सुनीताने नीलमबद्दल असे काही बोलले होते की गोविंदा रागाने सुनीताशीचे संबंध तोडत होता. गोविंदाने आपल्या आईसमोर नीलमसोबत लग्न करण्याचा प्रस्ताव मांडला. गोविंदाच्या आईची मात्र सुनीताशी लग्न करावे अशी त्यांची इच्छा होती. गोविंदाने आपल्या आईची आज्ञा पाळली आणि सुनीताशी लग्न केले.

नीलमचे नाव केवळ गोविंदसोबतच नव्हे तर बॉबी देओलशीही जोडले गेले होते. असे म्हटले जाते की नीलम आणि बॉबी देओलचे प्रेमसंबंध होते, परंतु धर्मेंद्र नीलमचे बॉबीसोबत लग्न करू इच्छित नव्हते, ज्यामुळे त्यांचे दोन्ही संबंध तुटले. नीलमने दोन लग्ने केली आहेत. नीलमने पहिले लग्न ब्रिटनमधील व्यावसायिकाचा मुलगा रिशी सेठिया, सोबत झाले होते. परंतु नीलमचे पाहिले लग्न अयशस्वी ठरले नंतर मग २ जानेवारी २०११ रोजी तिने प्रसिद्ध टीव्ही अभिनेता समीर सोनीशी लग्न केले.

लग्नाच्या दोन वर्षानंतरही अपत्य होऊ न शकल्याने नीलम आणि समीरने एका मुलीचा दत्तक घेण्याचा निर्णय घेतला.त्यांच्या मुलीचे नाव अहाना आहे.निलम अनेकदा आपल्या मुलीचे फोटो सोशल मीडियावर शेअर करते. सध्या नीलम ‘नीलम ज्वेलर्स’ नावाची कंपनी चालवित असून आपला व्यवसाय वाढविण्यासाठी प्रयत्न करत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.