राजेश खन्ना यांच्या मृ-त्यू चे कारण कुठला आजार किव्हा अ’पघा’त नसून तर आहे ‘हा’ बंगला…..खळबळजनक सत्य आलं समोर

लिवूडचा पहिला सुपरस्टार राजेश खन्ना यांची नुकतीच 78 वी जयंतीझाली आहे. त्यांचा जन्म 29 डिसेंबर 1942 रोजी अमृतसर येथे झाला होता. युनायटेड प्रोड्यूसर आणि फिल्मफेअर टॅलेंट हंटचे विजेते झाल्यानंतर राजेश खन्ना 1965 मध्ये चित्रपटांमध्ये दिसले. यानंतर त्यांची जादू अशी होती की लोकांना त्यांच्याव्यतिरिक्त इतर कोणालाही पडद्यावर पहायला आवडत नव्हते. त्यावेळी ते एकमेव स्टार होते, त्यांनी दोन वर्षांत सलग 15 हिट फिल्म ढिल्या होत्या.

मुलींना त्यांच्या शैलीने वेड लावले होते. आनंद, अमर प्रेम, कटी पतंग, नमक हराम, सफर, रोटी, दुश्मन, हाथी मेरा साथी, झूठा सच्चा आणि अराधना अशा अनेक सुपरहिट चित्रपटात काम करणारे राजेश खन्ना यांनी 1966 मध्ये दिग्दर्शक चेतन आनंदच्या चित्रपटातून इंडस्ट्रीत प्रवेश केला होता.

सुपरस्टार बनण्याची राजेश खन्ना मधे कौशल्य होते, पण या खेरीज त्यांचे नशिब चमकण्यासाठी मागे एक मजेदार कथा आहे. राजेश खन्ना एका नात्यात अक्षय कुमारचे सासरे आहेत. त्यावेळी, बी टाऊनमध्ये ही अफवा वेगाने पसरली की राजेश खन्नाच्या स्टारडमच्या मागे भू-त बंगला होता. राजेश खन्ना यांनी हा भू-त बंगला प्रसिद्ध राजेंद्र कुमार यांच्याकडून ज्युबिली स्टारच्या नावाने विकत घेतला.

वास्तविक राजेंद्र कुमार जेव्हा बॉलिवूडमध्ये पाऊल टाकत होते. तेव्हा त्यांची एका बंगल्याकडे नजर गेली. राजेंद्र कुमार यांनी तो बंगला विकत घेतला. तथापि, लोकांचा असा विश्वास होता की तो भू-त बंगला आहे. हा बंगला विकत घेतल्यानंतर राजेंद्रकुमारने एकापाठोपाठ एक हिट फिल्म्स दिली.

मग अचानक राजेंद्र कुमारच्या कारकीर्दीला ब्रेक लागला. यानंतर त्यांची प्रकृती खालावू लागली आणि त्यांचा बंगला राजेश खन्ना यांना 60 हजार रुपयांना विकावा लागला. राजेश खन्ना यांनी विकत घेतलेला हा बंगला आशीर्वाद म्हणून ओळखला जाऊ लागला. या बंगल्यात शिफ्ट झाल्यानंतर राजेश खन्ना यांना इतके यश मिळाले की इतर सेलेब्स हे पाहून चकित झाले. बंगल्यात आल्यानंतर राजेश खन्नाने अनेक यशाच्या बिंदूंना स्पर्श केला. डिंपल कपाडियाही लग्नानंतर या बंगल्यात राहिला आल्या.

पण राजेश खन्ना यांच्या कारकीर्दीतील वाईट काळही याच ठिकाणाहून सुरू झाला. त्यांचे स्टारडम अमिताभ बच्चन यांच्या अँगरी यंग म्यॅन असलेल्या प्रतिमेमुळे डुबू लागले. आयुष्यातील शेवटचे क्षण त्यांनी एकट्याने आशीर्वाद बंगल्यात घालवले.2014 मध्ये, त्यांच्या मृ-त्यू-च्या दोन वर्षानंतर हा बंगला व्यावसायिका शशी करण शेट्टी यांनी 90 कोटींमध्ये खरेदी केला होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.