मूळच्या पाकिस्तानी असणाऱ्या या बॉलिवूड अभिनेत्याने वयाच्या 70 व्या वर्षी केले मुलीच्या वयाच्या महिलेसह चौथे लग्न!!

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील ज्येष्ठ अभिनेता कबीर बेदी आज त्याचा 75 वा वाढदिवस साजरा करीत आहेत. कबीरचा जन्म 16 जानेवारी 1946 ला पाकिस्तानच्या लाहोरमध्ये झाला होता. त्याने हिंदी चित्रपटांत काम केले आहे आणि बॉलिवूडचा एक मोठा अभिनेता म्हणून ओळखला जातो. त्याच्या चित्रपटांबरोबरच कबीरही बर्‍याचदा आपल्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल चर्चेत राहतो.

कबीर बेदीने एकूण चार विवाहसोहळे केले आहेत आणि यामुळे तो नेहमीच मीडियाच्या प्रसिद्धीमध्ये कायम राहतात. चित्रपटांइतकेच कबीर बेदी ला चाहत्यांची आवड आहे. तितकेच, त्याच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दलदेखील चाहते उत्सुक असतात.

चार विवाह करणार्‍या कबीर बेदीने त्याच्या शेवटच्या आणि चौथ्या लग्नाची बरीच प्रसिद्धी मिळवली आहे. बर्‍याच दिवसांपासून हिंदी चित्रपटात काम करत असलेल्या कबीर बेदी यानी 2016 मध्ये 70 व्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने स्वत: पेक्षा 30 वर्षांनी कमी असलेल्या परवीन दुसांझसोबत लग्न केले. दोघेही खूप चांगले मित्र होते आणि नंतर त्यांची मैत्री प्रेमात बदलली. यानंतर दोघांनीही आपल्या नात्याला नवे नाव दिले आणि त्यानंतर वयाच्या 70 व्या वर्षी कबीर आणि वयाच्या 40 व्या वर्षी परवीन दुसांझ यांनी कायमचे एकमेकांचे होण्याचे ठरविले.

कबीर आणि परवीनचे अफेअर सुमारे 10 वर्षे चालले. 16 जानेवारी 2016 रोजी दोघांनी सात फेऱ्या घेतल्या. विशेष म्हणजे कबीर बेदीची मुलगी पूजा बेदी तिच्या सावत्र आईपेक्षा 5 वर्षा ने मोठी आहे. असे म्हणतात की परवीन आणि कबीरची भेट लंडनमध्ये प्रथमच झाली होती. नंतर, भेटींं सुरूच राहिल्या आणि 10 वर्षे थेटत राहिल्या नंतर दोघांनीही लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.

कबीर आणि परवीनचे लग्न सोपे नव्हते. कारण कबीरने यापूर्वी तीन विवाह केले होते आणि तो परवीनपेक्षा जवळपास 30 वर्षांनी मोठा आहे. लग्नाच्या वेळी कबीर 70 वर्षांं चा होता तर परवीन 40 वर्षांची होती. अशा परिस्थितीत परवीनचे कुटुंबीय या नात्यावर खुश नव्हते, परंतु दोघांच्या नशिबातच हे लग्न होते . नंतर, परवीनच्या कुटुंबीयांनी या लग्नास सहमती दिली.

16 जानेवारी 2016 रोजी दोघांचे गुरुद्वारामध्ये लग्न झाले होते. या लग्नात कुटुंब आणि काही मित्रांनी भाग घेतला. या लग्नामुळे परवीनचे कुटुंबीय आनंदी नव्हते, तर दुसरीकडे कबीर बेदीची मुलगी पूजा बेदीला ही हे लग्न मंजूूर नव्हते. याबाबत तिने संताप देखील व्यक्त केला होता.

वडिलांच्या चौथ्या लग्नावर पूजाचे वादग्रस्त ट्विट…

वडील आणि परवीन दुंजंध यांच्या विवाहानंतर पूजा बेदी ने एका ट्विटद्वारे आपला संताप व्यक्त केला. या ट्विटमध्ये पूजाने तिच्या सावत्र आईला जादूगार असल्याचेही बोलले होते. सोशल मीडियावर पूजाच्या या वृत्तीमुळे सर्वांनाच आश्चर्य वाटले.

कबीर बेदी ने 1969.साली प्रोटिमा बेदीशी पहिले लग्न केले होते. 1974 साली हे दोघे वेगळे झाले. यानंतर कबीरने दुसरे ब्रिटिश फॅशन डिझायनर सुसान हम्फ्रेसशी लग्न केले.काही काळानंतर कबीर आणि सुसानचेही घटस्फो’ट झाला. यानंतर, कबीर बेदी ने वर्ष 1992 मध्ये टीव्ही आणि रेडिओ प्रेझेंटर निक्कीबरोबर तिसरं लग्न केलं. हे लग्नही 13 वर्षे चालले आणि 2005 मध्ये हे संबंधही संपुष्टात आले. तिसऱ्या विवाहानंतर 11 वर्षानंतर कबीरने चौथे लग्न परवीनबरोबर केले. पूजाशिवाय कबीरला एक मुलगा अ‍ॅडम बेदी आहे. तर त्याचा एक मुलगा सिद्धार्थ खूप पूर्वी मरण पावला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.