‘या’ अभिनेत्री समोर, दीकदर्शकाणे ठेवली धक्कादायक अट, म्हणाला-‘एक रात्र माझ्याबरोबर झोप तुला चित्रपटात काम देईल’!!

कास्टिंग काउच आणि बॉलिवूड इंडस्ट्रीची खूप जुनी नाती आहे. टीव्ही जगातही ही गोष्ट नवीन नाही. विशेषत: ज्यांच्याकडे चित्रपटाची पार्श्वभूमी नाही आणि ज्यांना चित्रपटसृष्टीत नाव कमावण्याची धडपड आहे त्यांच्यात कास्टिंग काउचसारख्या घटना जास्त असतात. ‘दिल तो हैप्पी है जी’ फेम टीव्ही अभिनेत्री डोनाल बिष्टचीही कथा अशीच आहे.

डोनाल बिष्टने अलीकडेच त्यांच्या संघर्षाच्या दिवसांबद्दल एक धक्कादायक खुलासा केला आहे. तीने सांगितले की एकदा चित्रपटात भूमिका करण्याऐवजी दिग्दर्शकाने त्याच्याबरोबर झो-प-न्या-ची अ*ट ठेवली होती. ह’व’स’चा पु-जा-री दक्षिण फिल्म इंडस्ट्रीचा दिग्दर्शक होता. याबद्दल सविस्तर बोलताना डोनाल म्हणली की तीची निवड एका शोसाठी केली गेली होती. पैसे आणि तारीख दोघेही ठरलेले होते. मग अचानक तीला प्रकल्पातून काढून टाकण्यात आले. तिला सांगण्यात आले की त्यांना दुसर्‍या अभिनेत्रीची गरज आहे. या घटनेनंतर ती,तीच्या कुटुंबाचा विचार करत होती आणि तीला समजले की मुंबईतील कोणीही विश्वासू नाही. सर्व खोटे आहेत. ‘

तथापि, आपल्या अभिनयाची आवड आणि कठोर परिश्रम यामुळे तीने धै-र्य गमावले नाही आणि आपले स्थान बनविले. त्यानंतर तिने एकदा ऑडिशन दीले पण तेही तिच्यासाठी एक वाईट स्वप्न बनले. साउथच्या एका चित्रपटात निर्मात्याने तीला एका भूमिकेच्या बदल्यात त्याच्या सोबत झो-प-ण्या-ची अ*ट दिली. या निर्मात्याची घा-णे-र-डी मा-ग-णी ऐकून डोनल खूप रागवली. तीने दिग्दर्शकाची तक्रार पोलिसांना दिली. तीला आपल्या मेहनत आणि कौशल्याने फिल्म इंडस्ट्रीत काम करायचे होते. तिला या चुकीच्या मार्गाने रोल करायचा नव्हता.ती स्वत: वर विश्वास ठेवून कार्यरत राहिली.

तीच्या विचारसरणीने तीला पुढे जाण्यास मदत केली. आता ती तीच्या कष्टाचे फळ घेत आहेत. आपण तीला ‘रूप-मर्द का नया स्वरूप’, ‘दिल तो हैपी है जी’ आणि ‘लाल इश्क’ या मालिकांमध्ये पाहिले आहे. तिने चित्रहार नावाचा रिअ‍ॅलिटी शो देखील आयोजित केला आहे. ती 26 वर्षांची असून तिच्या करिअरमध्ये ती चांगली कामगिरी करत आहे.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.