प्रेमासाठी बदलला धर्म अशा आहेत या सहा अभिनेत्री!!

आजकाल देशात लव्ह जिहाद आणि धर्म परिवर्तन विरोधी कायद्याची चर्चा आहे. भाजप शासित राज्यांनी आंतरधर्मीय विवाह रोखण्यासाठी ल-व्ह जि हा दविरूद्ध कायदा आणण्याचा निर्णय घेतला आहे. आंतर-धार्मिक विवाह आणि धर्मांतरासाठी सरकार किती यशस्वी होईल हे केवळ वेळच सांगेल, परंतु हिंदी चित्रपटसृष्टीतील बर्‍याच अभिनेत्री आहेत ज्यांनी समाज आणि धर्म याची पर्वा न करता ज्याच्यावर प्रेम केले त्यांच्याशी लग्न केले. एवढेच नव्हे तर त्यांनी लग्नासाठी धर्म बदलला. आज आम्ही तुम्हाला बॉलीवूडमधील अशाच अभिनेत्रींची ओळख करून देत आहोत.

शाहरुख खान आणि गौरी– हे बॉलिवूडमधील सर्वात सुंदर जोडपे आहे. शाहरुख खान हा मुस्लिम आणि हिंदू ब्राह्मण कुटुंबातील गौरी आहे . शाहरुख आणि गौरी दीर्घकाळ लग्न करण्यास तयार होते, परंतु वेगवेगळ्या धर्मांमुळे या दोघांच्या कुटुंबियांमध्ये कधीच सहमती नव्हती. गौरीच्या घरातील सदस्यांना पटवून देण्याचा शाहरुखने खूप प्रयत्न केला आणि मग एके दिवशी तो कुटूंबाला समजावून घेण्यात यशस्वी झाला. शाहरुख खान आणि गौरी यांनी 26 ऑगस्ट 1991 रोजी कोर्टात लग्न केले. नंतर दोघांनीही लग्न केले ज्यात गौरीचे नाव आयशा होते. गौरी ने निकाहच्या आधी धर्मांतर केले होते. त्याचवेळी 25 ऑक्टोबर 1991 रोजी या दोघांचेही लग्न हिंदू रीति-रिवाजांनी झाले होते.

सैफ अली खान आणि अमृता सिंग– ह्या बॉलिवूड स्टार जोडप्याच आत्ता घ टस्फो ट झाला आहे, पण अभिनेत्री अमृता सिंगने अभिनेता सैफ अली खानशी लग्न करण्यासाठी धर्माची भिंत तोडली होती .अमृता सिंह शीख धर्माची होती, परंतु सैफ अली खानशी लग्न करण्यासाठी त्यांनी इस्लाम धर्म स्वीकारला होता. त्यानंतर 1991 मध्ये सैफ अली खान आणि अमृता सिंग यांचे लग्न झाले. तथापि, त्यांचे लग्न जास्त काळ टिकू शकले नाही आणि 2004 मध्ये त्यांचे घटस्फोट झाले.

शोएब इब्राहिम आणि दीपिका कक्कर– त्या दोघांची गणना छोट्या पडद्यावरील प्रसिद्ध आणि दिग्गज कलाकारांमध्ये केली जाते. दीपिका कक्कड यांनी वर्ष 2018 मध्ये शोएब इब्राहिमशी लग्न केले होते. तीने लग्न करण्यासाठीही धर्मांतर केले. तिची ओळख आता दीपिका शोएब इब्राहिम अशी आहे. शोएब इब्राहिम आणि दीपिका कक्कड़ यांच्या प्रेमकथेची सुरुवात टीव्ही सीरियल ‘ससुराल सिमर का’ च्या सेटपासून झाली.

मन्सूर अली खान पतौडी आणि शर्मिला टागोर- प्रसिद्ध आणि दिग्गज क्रिकेटपटू मन्सूर अली खान पटौदीची,अभिनेत्री शर्मिला टागोर यांच्याबरोबरची प्रेमकथा नेहमीच चर्चेत राहिली. या दोघांच्या प्रेमकथेच्या किस्से आजही ऐकायला मिळतात. मन्सूर अली खान पटौदीशी लग्न करण्यासाठी शर्मिला टागोर यांनी इस्लाम धर्म स्वीकारला होता.

सुनील दत्त आणि नर्गिस दत्त-आपल्या काळातील हिंदी चित्रपटातील ही एक जोडी होती. अभिनेता सुनील दत्तशी लग्न करण्यासाठी नर्गिसने आपला मुस्लिम धर्म कधीही मधे येऊ दिला नाही. नर्गिसने हिंदू प्रथाच नव्हे तर हिंदू धर्माशी लग्न केले. त्यांनी आपले नाव बदलून निर्मला दत्त असे ठेवले.

फरहान आझमी आणि आयशा टाकिया- आयशा टाकिया आता चित्रपटांपासून दूर आहे, तिने वॉन्टेड, सोचा ना था आणि डोर सह अनेक चित्रपटांत काम केले आहे. अभिनेत्रीचे वडील हिंदू आणि आई अँग्लो-इंडियन आहेत. आयशा टाकियाने फरहान आझमीशी विवाह केला जो मुस्लिम आहे. तीनी लग्नासाठी मुस्लिम धर्मही स्वीकारला आहे. फरहान आझमी रेस्टॉरंटचे मालक आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.