जेव्हा शाहरुखने आपल्या हिंदू पत्नी गौरीला लग्न होताच बुरखा घालायला सांगितले!!

बॉलिवूडचा किंग खान शाहरुख खान लवकरच ‘पठाण’ चित्रपटात दिसणार आहे. जवळपास 2 वर्षांच्या दीर्घ अंतरानंतर शाहरुख चित्रपटात पुनरागमन करीत आहे. शाहरुख अखेर 2018 मध्ये झिरो या चित्रपटात दिसला होता. तसे, शाहरुख 28 वर्षांपासून बॉलिवूडमध्ये आहे. 1992 मध्ये त्यांचा ‘दीवाना’ हा पहिला चित्रपट प्रदर्शित झाला होता. शाहरुखने आपला पहिला चित्रपट प्रदर्शित होण्यापूर्वी 1991 मध्ये गौरीशी लग्न केले होते.

शाहरुखशी लग्नानंतर गौरीच्या नातलगांमध्ये त्यांच्या धर्माबद्दल तणाव होता, हे फार कमी लोकांना ठाऊक आहे. एका मुलाखती दरम्यान शाहरुखने आपल्या लग्नाशी संबंधित किस्सा सांगितला. शाहरुखच्या म्हणण्यानुसार, की जेव्हा आम्ही लग्न केले तेव्हा गौरीचे बरेच नातेवाईक आनंदी नव्हते. तेथे जुन्या मताचे लोक होते. मी त्यांचा आणि त्यांच्या विचारांचा आदर करतो.

शाहरुखच्या म्हणण्यानुसार गौरीच्या कुटूंबाची ही वृत्ती पाहून मी खोडकर विचार करण्याचा विचार केला. यानंतर मी गौरीला बुरखा घालून नमाज वाचण्यास सांगितले. हे पाहून कुटुंबीय विचार करू लागले की मी गौरीचे धर्मांतर केले तर नाही. शाहरुखने सांगितले होते की मी संपूर्ण कुटूंबासमोर सांगितले होते की आजपासून गौरी फक्त बुरखा घालणार आहे. ती घराबाहेरही जाणार नाही आणि तिचे नावही गौरीपासून आयशा असे बदलले जाईल.

हे सर्व पाहून गौरीचे कुटुंब स्तब्ध झाले. पण जेव्हा तणाव वाढत असल्याचे जाणवले तेव्हा स्वत: शाहरुखने तो विनोद करत असल्याचे उघड केले. हे पाहून संपूर्ण कुटुंब हसू लागले. शाहरुख खान आणि गौरी एकमेकांच्या धर्माचा आणि धर्माचा पूर्ण आदर करतात. शाहरूखनेही त्यांच्यावर धर्म लादलेला नाही किंवा गौरीनेही तसे केले नाही. दोघेही नेहमी एकमेकांचा आदर करत असत.

शाहरुख खानने गौरीला पहिल्यांदा हृदय दिले,जेव्हा त्याने करिअरदेखील सुरू केलेले नाही. शाहरुखने 1984 मध्ये गौरीला पहिल्यांदा पाहिली होते. दोघांनी 6 वर्षांच्या नात्यानंतर लग्न केले होते. दोघांचेही वेगवेगळे धर्म असणार्‍याच्या लग्नात मोठा अडथळा होता. गौरीच्या कुटूंबियांसमोर शाहरुख 5 वर्षे हिंदू होता. पण त्यानंतर सत्य समोर आले. शेवटी अनेक अडचणींचा सामना करून गृहस्थ नात्याशी सहमत झाला.

या कपलने तीन वेळा लग्न केले. अनेक माध्यमांच्या वृत्तानुसार, पहिले कोर्ट मॅरेज. यानंतर दोघांचे लग्न झाले. त्यानंतर हिंदू चालीरिती प्रमाने लग्न केले. शाहरुखने गौरीला वचन दिले होते की लग्नानंतर तो तिला पॅरिसमध्ये घेऊन जाईल आणि आयफेल टॉवर दाखवेल. तथापि, हे घडले नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.