1408 मध्ये भारतात आलेल्या पतौडी खानदानाचा नवाब सैफ अली खानची एकूण संपत्ती एकूण तुम्हाला धक्का बसेल!!

बॉलिवूडचा नवाब सुप्रसिद्ध अभिनेता त्याच्या स्टाईल आणि अभिनयासाठी प्रसिद्ध आहे. तसे तर सैफचे दोन लग्न झाली आहेत, पहिल्या पत्नीपासून त्याला दोन तर दुसऱ्या पत्नीकडून एक अपत्य आहे. त्याने पहिल्या पत्नीसोबत म्हणजेच अमृता सिंग सोबत घटस्फोट घेऊन अभिनेत्री करीन कपूरशी लग्न केले. आज आम्ही तुम्हाला त्याच्या एकूण संपत्ती बद्दल माहिती देणार आहोत.

तैमूर जरी 4 वर्षांचा असला, परंतु त्याची फॅन फॉलोइंग एखाद्या अभिनेत्यापेक्षा कमी नाही. करीना आणि सैफचा मुलगा तैमूरला इतक्या लहान वयात लोकप्रियता मिळविली आहे, जे लोक मोठ्या वयात करू शकले नाहीत. सैफला पहिल्या पत्नीपासून एक मुलगा आणि एक मुलगी आहे. मुलीबद्दल बोलायला गेलं तर तिचे नाव सारा अली खान आहे जिने बॉलिवूडमध्ये आपले स्थान निर्माण केले आहे आणि अलीकडेच तिची फिल्म कुली नंबर 1 देखील येत आहे. मोठा मुलगा इब्राहिम खान बॉलिवूडमध्ये आपले स्थान निर्माण करण्याची तयारी करत आहे.

पतौडी कुटुंब अफगाणिस्तानातून 1408 मध्ये भारतात आले आणि ते भारतात स्थायिक झाले. यानंतर त्यांनी हळूहळू आपला राज्य स्थापन करण्यास सुरवात केली. मुघलांनी राजस्थान, दिल्ली आणि हरियाणामधील पतौडी कुटूंबाला जमीन मोगलांना भेट म्हणून दिली होती.

त्यानंतर 1961 मध्ये भारत सरकारने सैफची आजी साजिदा सुल्तानाला भोपाळच्या बेगम म्हणून निवडले. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की सैफ अली खान हा रियासतचा दहावा सुलतान आहे.

एका बातमीनुसार पतौडी परिवाराकडे सुमारे 27000 हजार कोटींची मालकी आहे. ज्यामध्ये, तैमूर हा सुमारे 5000 कोटींचा मालक आहे. नवाब कुटुंबीय सुलतान म्हणून निवड झाल्यानंतर सैफ अली खान अद्याप बॉलिवूडमध्ये अनेक हिट चित्रपट देणार आहे. तैमूरची आई करिना म्हणाली की जेव्हा तैमूर मोठा होईल तेव्हा तो अभिनेता होईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published.