राजेश खन्ना यांच्या मृ-त्यू चे कारण कुठला आजार किव्हा अ’पघा’त नसून आहेकराजेंद्र कुमारचा ‘हा’ भूत बंगला…..खळबळजनक सत्य आलं समोर

राजेश खन्ना या अभिनेत्यासाठी जगभरात क्रेझ होती. मुली त्याच्यावर आपले जीवन व्यतीत करत असत. त्याच्या चित्रपटांमुळे त्याला देश आणि बॉलिवूडचा पहिला सुपरस्टार म्हटले जाते. कदाचित तुमचा विश्वास बसत नसेल पण राजेश खन्ना चमत्कारांवर विश्वास ठेवत असे. हा किस्सा काकांच्या आशीर्वाद या बंगल्याशी संबंधित आहे ”. राजेश खन्नाने हा बंगला आपल्या काळातील ज्युबिली स्टार राजेंद्र कुमार याच्याकडून विकत घेतला होता.

राजेंद्र कुमार ने हा बंगला एकावेळी पूर्ण 60 हजार रुपयांमध्ये विकत घेतला होता. काही माध्यमांच्या वृत्तानुसार कोणालाही हा बंगला घ्यायचा नव्हता. हा बंगला भूत बंगला म्हणून लोकांमध्ये प्रसिद्ध झाला होता. मुंबईतील कार्टर रोडवर बांधलेल्या या बंगल्यात येताच राजेंद्रकुमारचे नशिब बदलले होते. त्याने केलेला प्रत्येक एक चित्रपट सुपरहिट होत होता. असे म्हणतात की राजेंद्र कुमार ने या बंगल्याचे नाव डिंपल असे ठेवले.

हा बंगला विकत घेतल्यानंतर राजेंद्र कुमार ने मुंबईतच दुसरा बंगला विकत घेतला. या प्रकरणातील वृत्तानुसार, जेव्हा राजेंद्रने हा बंगला विकायची ऑफर दिली तेव्हा राजेश खन्नाने तो विकत घेण्यासाठी सर्व शक्ती लावली होती. या बंगल्यात आल्यानंतरच अभिनेता राजेश खन्ना बॉलीवूडचा पहिला सुपरस्टार बनला. त्यावेळी त्याला ‘उपर आका नीचे काका’ असं म्हटलं जात होतं.

हा बंगला अभिनेता राजेश खन्नाच्या यशाचा साक्षीदार झाला. मुली राजेश खन्नाची झलक पााहण्यासाठी बंगल्याभोवती गोळा व्हायच्या. राजेश खन्ना बाल्कनीत येऊन अभिवादन करत असे. या बंगल्यात राजेश खन्नाला साईन करण्यासाठी येणााऱ्या निर्मात्यांंनी सुद्धा हा बंगला पाहिला असेल. राजेश खन्नाकडे खास पाहुणेे येेत असायचे.

बरेच लोक महागड्या दारू पिण्यासाठी ‘आशिर्वादावर’ जात असत आणि काकांच्या हो ला हो म्हणत असत. पण सर्वांना ठाऊक आहे की कोणाचाही वेळ कधीच सारखा राहत नाही. असेच काहीसे राजेश खन्ना सोबत झाले, व त्याचे स्टारडम काळानुसार कमी होत गेले. या बंगल्यात आल्यानंतर राजेश खन्ना ने त्याचे नाव आशीर्वाद ठेवले होते. राजेश खन्नाची बारातही याच बंगल्यातून निघाली आणि अंतिम यात्राही याच बंगल्यातून निघली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.