दिलीप कुमार बद्दल हे धक्कादायक सत्य आले समोर,चाहत्यांना बसला हादरा!!

पडद्यावर ट्रॅजेडी किंग म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या दिलीपकुमारच्या खऱ्या आयुष्यतही अशीच ट्रॅजेडी झाली होती, ज्याचा त्याला आयुष्यभर पश्चाताप राहील. दिलीप कुमारने 1966 मध्ये बॉलिवूड अभिनेत्री सायरा बानोशी लग्न केले होते. दोघेही 55 वर्षांपासून एकमेकांना साथ देत आहेत. बॉलिवूडमध्ये ट्रॅजेडी किंग म्हणून प्रसिद्ध असलेेला दिलीप कुमार श्वास घेण्यात अडचण येत असल्याने मुंबईच्या हिंदुजा रुग्णालयात दाखल आहे.

दिलीप कुमार ची प्रकृती सुधारत असल्याने एक किंवा दोन दिवसांत डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर घरी परत जाण्याची शक्यता आहे. तसे, पडद्यावर ट्रॅजेडी किंग म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या दिलीपकुमारच्या खऱ्या आयुष्यात अशी एक शोकांतिका घडली आहे, ज्यामुळे आयुष्यभर पश्चाताप राहील. दिलीप कुमारने 1966 मध्ये बॉलिवूड अभिनेत्री सायरा बानोशी लग्न केले होते. दोघेही 55 वर्षांपासून एकमेकांना साथ देत आहेत.

लहानपणापासूनच सायराचे दिलीप कुमारची बेगम होण्याचे स्वप्न होते, ते खरेही ठरले, आणि तिने आपल्यापेक्षा 22 वर्षांनी मोठा असलेल्या दिलीप कुमारशी लग्न केले. लग्नानंतर दोघेही आनंदाने आयुष्य जगत होते. 1972 मध्ये, दोघामद्येे तिसरा येण्याची शक्यता आली आणि सायरा प्रथमच गर्भवती झाली. 8 महिन्यांच्या गर्भधारणेनंतर सायरा आई होण्याची शक्यता आली आणि दिलीपकुमारचे वडील होणे जवळ होते पण त्यानंतर एका घटनेने या दोघांच्या आशा कायमचा नष्ट केल्या.

सायरा आई होऊ शकली नाही आणि याचे कारण दिलीपकुमार ने त्याच्या ‘सब्सटेंस एंड द शैडो’ या चरित्रात सांगितले होते. तो म्हणाला की, आठव्या महिन्यात सायराने रक्तदाब असल्याची तक्रार केली होती. यावेळी गर्भ इतका वाढला होता की शस्त्रक्रिया करणे शक्य नव्हते आणि यामुळे मुलाचा गर्भाशयात दम घुटल्यामुळे मृत्यू झाला. नंतर दिलीप साहेबांना कळले की तो एक मुलगा आहे.

यानंतर दिलीपकुमार आणि सायरा दु: खामध्ये बुडाले आणि त्यांनी पुन्हा कधीही मूल होण्यासाठी प्रयत्न केला नाही कारण त्यांना वाटत होते की ही ईश्वराची इच्छा आहे.त्यानंतर 1982 मध्ये दिलीपकुमारचे आसमा रेहमानसोबत दुसरे लग्न झाल्याच्या बातम्याही आल्या होत्या पण फक्त एका मध्ये वर्षा त्यांचे संबंध तुटले आणि दिलीपकुमार सायराकडे परतला….

Leave a Reply

Your email address will not be published.