दिलिप कुमार यांचा उपचारादरम्यान झाला मृत्यू??स्वतः पत्नी सायरा बानोनेच केला खुलासा!!

बॉलिवूडचा दिग्गज अभिनेता दिलीप कुमार बऱ्याच दिवसांपासून आजारी होता. यामुळे त्याला मुंबईतील हिंदुजा रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. रुग्णालयातून आलेल्या त्याच्या वैद्यकीय बुलेटिननुसार दिलीपकुमार च्या फुफ्फुसात पाणी जमा झाल्ची तक्रार समोर आली आहे. एका मुलाखतीत याविषयी माहिती देताना रुग्णालयाच्या डॉक्टरांनी सांगितले की त्याच्या फुफ्फुसात पाणी साचले आहे.

रविवारी सकाळी श्वास घेण्यास त्रास होत असल्याने 98 वर्षीय दिलीप कुमार ला मुंबईतील हिंदुजा रुग्णालयात नेण्यात आले होते. या प्रकरणात, त्याची पत्नी सायरा बानो म्हणाली की, त्याला रुटीन चाचणीसाठी नॉन कोविड वॉर्डमध्ये दाखल केले आहे. त्याची प्रकृती त्याची पत्नी सायरा बानन ने सोशल मीडियाद्वारे कळविली की, त्याला श्वास घेण्यास त्रास होत आहेे.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कोरोना विषाणूमुळे दिलीप कुमारचे दोन धाकटे भाऊ गेल्या वर्षी मरण पावले आहेत. 2020 मध्ये, 21 ऑगस्ट रोजी 88 वर्षीय अस्लम आणि त्यानंतर 2 सप्टेंबर 2020 रोजी 90-वर्षीय एहसानने जगाला निरोप दिला. प्राप्त झालेल्या ताज्या माहितीनुसार, दिलीपकुमारला बाइलेटरल प्ल्यूरल इफ्यूजन आयसीयूमध्ये ऑक्सिजनच्या आधारावर ठेवण्यात आले आहे.

जर सर्व काही व्यवस्थित झाले तर दिलीपकुमार ला 2-3 दिवसांत रजा मिळू शकेल. त्याचे चाहतेसुद्धा त्याच्यासाठी प्रार्थना करीत आहेत. दिलीप कुमार हिंदी सिनेमाचा शोकांतिका राजा म्हणून ओळखला जातो. त्याचा जन्म 11 डिसेंबर 1922 रोजी पाकिस्तानच्या पेशावर येथे झाला. प्लेयरल फ्यूजन ही एक वैद्यकीय स्थिती आहे ज्यामध्ये असामान्य द्रवपदार्थ म्हणजे द्रव फुफ्फुसांच्या आस पास गोळा होण्यास सुरवात होते.

अभिनेता धर्मेंद्रने दिलीपकुमारबरोबर आपला फोटो शेअर केला आणि लिहिले आहे, ‘मित्रांनो … दिलीप सर. एक उदात्त आत्मा व्यक्ती … एक अद्भुत , प्रत्येक वेळी तुमची मनापासून प्रार्थना होईल … मनापासून धन्यवाद. तसेच यापूर्वी काही तासांपूर्वी धर्मेंद्र ने आणखी एक चित्र शेअर केले आणि दिलीपकुमारच्या आरोग्यासाठी शुभेच्छा दिल्या. त्याने ट्वीट केले होते की- ‘मालक, माझा प्रिय बंधू, युसुफ साहब लवकर ठीक होईल, अशी प्रार्थना करा.’

दिलीप कुमार ने ‘शहीद’, ‘अंदाज’, ‘दाग’, ‘दीदार’, ‘मधुमति’, ‘देवदास’, ‘मुसाफिर’, ‘नया दौर’, ‘आन’, ‘आजाद’ ‘मुगले आजम’असे अनेक सुपरहिट चित्रपट केले आहेत. दिलीप कुमार आपल्या कारकिर्दीत 19 वेळा फिल्मफेअर पुरस्कारासाठी नामांकित झाले होते. यापैकी 8 वेळा हा पुरस्कार त्याने जिंकला आहे. दिलीप साहब चे नाव बॉलिवूडमध्ये अजूनही मोठ्या मानाने घेतले जाते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.