बॉलिवूड चे सुपरस्टार समजल्या जाणाऱ्या अमिताभ बच्चन यांचे खरे नाव आहे काहीतरी वेगळेच, स्वतः केला खुलासा

अमिताभ बच्चन ने बॉलिवूडमध्ये 52 वर्षे पूर्ण केली आहेत. त्याने अशा प्रदीर्घ प्रवासाच्या आठवणीचा एक फोटो इन्स्टाग्रामवर कोलाजसह शेअर केला आहे. बिग बीने पोस्ट सामायिक करताना लिहिले आहे की- 52 वर्षे .. !!! चांगुलपणा .. या संकलनासाठी आभार EF मोशे … हे सर्व कसे घडले याबद्दल अजूनही आश्चर्यचकित आहेस. बिग बीच्या या पोस्टला अवघ्या काही तासांत लाखो पसंती मिळाल्या आणि चाहत्यांसह सेलेब्री त्याचे अभिनंदन करत आहेत.

नोव्हेंबर 1969 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘सात हिंदुस्तानी’ चित्रपटापासून अमिताभ बच्चन ने आपल्या कारकिर्दीची सुरूवात केली होती. पण मे 1969 मध्ये त्याने यापूर्वी पदार्पण केलेलं हे फारच थोड्या लोकांना माहिती आहे. 1969 मध्ये पदार्पण करणाऱ्या अमिताभ ने चित्रपटसृष्टीत स्वत: साठी खास स्थान कोरले आहे. यामुळेच त्याला बॉलिवूडचा सुपरस्टार आणि बिग बी म्हणतात. अमिताभ ने एकदा इंजीनियर बनण्याचे किंवा एअरफोर्समध्ये जाण्याचे स्वप्न पाहिले होते, परंतु नशिबाने त्याला रुपेरी पडद्यावर आणले.

त्याने बॉलीवूडमध्ये आपल्या अभिनय कारकीर्दीची सुरूवात सात हिंदुस्तानी या चित्रपटापासून केली होती. 70 च्या दशकात अमिताभ एंग्री यंग मैन म्हणून समोर आला. यानंतर त्याने रूपेरी पडद्यावर राज्य गाजवले आणि बरीच वर्ष एकापेक्षा जास्त चित्रपटांत काम केले. आपल्या वास्तविक नावाबद्दल एक किस्सा सामायिक करताना, बिग बींनी 1942 मध्ये त्याचा जन्म झाल्याचे सांगितले होते. हा काळ होता जेव्हा भारत छोडो चळवळ जोरात सुरू होती. ऑक्टोबरच्या आधी तो आई तेजी बच्चन च्या पोटात होता.

दरम्यानन, एके दिवशी तेजी बच्चन ने पाहिले की, इन्कीलाब जिंदाबादच्या घोषणा देत एक मिरवणूक निघाली आहे, मग तीही घराबाहेर पडली आणि घोषणा देत मिरवणुकीत सामील झाली. कथा सामायिक करताना त्याने पुढे सांगितले होते की – वडील हरिवंश राय बच्चन घरी आला तेव्हा त्याची पत्नी तेजी घरी नव्हती. घरी तेजी सापडत नसल्याने अशा परिस्थितीत ती कोठे गेली याबद्दल तो अस्वस्थ झाला.

त्यानंतर तीला रॅलीमधून सापडून आणले. स्वातंत्र्य चळवळीवर तेजींचा खूप प्रभाव होता. त्याच वेळी हरिवंश राय ला त्याच्या मित्राकडून सांगण्यात आले की तेजीच्या पोटातील मूल जर मुलगा झाला तर त्याचे नाव इंकिलाब ठेवले पाहिजे. आणि तेच घडलं. वृत्तानुसार, अमिताभच्या जन्मानंतर, त्याच्या वडिलांनी आणि आईने त्यांचे नाव इन्कीलाब ठेवले परंतु साहित्यिक सुमित्रांदन पंत आणि साहित्यिक हरिवंश राय बच्चन ने मुलाचे नाव अमिताभ ठेवले.

अमिताभ जंजीर, शोले, दीवार, काला पत्थर, दो अनजाने, मिस्टर नटवरलाल, शान, कालिया, त्रिशूल, अमर अकबर एंथोनी, मजबूर, सत्ते पे सत्ता, डॉन, कुली, कभी खुशी कभी गम, पीकू, ब्लैक, वक्त, बदला, आंखे सारख्या बर्‍याच चित्रपटात काम केले आहे. अमिताभ बच्चन ला राष्ट्रीय पुरस्कार,15 फिल्मफेअर पुरस्कार,4 आयफा पुरस्कार, पद्मश्री, पद्मभूषण आणि पद्मविभूषण या पिकू, पा, ब्लॅक आणि अग्निपथ या चित्रपटासाठी गौरविण्यात आले आहे. मार्चमध्ये त्याला एफआयएएफ 2021 पुरस्कार मिळाला होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.