गोरं दिसण्यासाठी ‘या’ अभिनेत्र्यांनी घेतली ही खास ट्रीटमेंट.. नाही आधी दिसायच्या इतक्या भयानक..

मित्रांनो, भारतीय समाजव्यवस्थेत वर्णभेदाला अजिबात थारा नाही आहे. परंतु वर्णभेद जरी नसला तरी मात्र सौंदर्याची संकल्पना ही आजही कुठेतरी गोऱ्या रंगाशी जोडली गेल्याची दिसून येते. जणू गोरं असणं म्हणजे सुंदर असणं असं काही समीकरणच बनलं आहे. त्यामुळेच सर्वच लोकांना आपण अधिकाधिक गोरं कसं दिसता येईल अशी चुरस लागलेली असते.

पण खरं सांगायचं तर रंग आणि सौंदर्य या दोन गोष्टींचा एकमेकांशी काही एक संबंध नाहीये. आपला आत्मविश्वास, आपले शरीर, आपल्या त्वचेची गुणवत्ता आणि आपला आत्मविश्वास या सगळ्या गोष्टी एखाद्या व्यक्तीला आकर्षक बनवत असतात. एखादी व्यक्ती त्वचेने पांढरी नसली तरी आपल्या तंदुरुस्त आणि सुदृढ शरीरयष्टीने देखील लोकांना आकर्षित करू शकते

बरं ही तर गोष्ट झाली आपण सामान्य लोकांची परंतु मनोरंजन क्षेत्र मग ते चित्रपट असो वा टेलिव्हिजन, त्यात सुंदर दिसण्यासाठी मात्र अभिनेत्र्यांमध्ये कायम चढाओढ पाहायला मिळते. जास्तीत जास्त मेक अप वापरून अधिकाधिक गोरं कसं दिसता येईल याकडे सगळ्यांच लक्ष असतं.काही अभिनेत्र्यांनी तर खास गोरं दिसण्यासाठी महागड्या ट्रीटमेंट घेतल्या आहेत.

दिल्लीच्या स्किन अँड हेअर यू ब्यूटी क्लिनिकच्या संचालकांच्या म्हणण्यानुसार, “या उपचारातून शरीराच्या त्वचेवर प्रक्रिया करून तिला गोरं केलं जातं. या उपचारांमध्ये हायड्रोक्विनॉन वापरला जातो जो एक प्रकारचा ब्लीचिंग एजंट आहे. या उपचारांमुळे शरीरात असणारा मेलेनिन कमी होतो जो त्वचा त्वचेच्या सावळेपणासाठी जबाबदार असल्याचे मानले जाते.

जेव्हा या मेलेनिनचे प्रमाण कमी होते, तेव्हा त्वचा चमकदार आणि गोरी दिसू लागते. हा संपूर्ण उपचार एका दिवसात पूर्ण होत नाही. हे करण्यासाठी एकाधिक सेटिंग्ज आवश्यक आहेत. एकाधिक आसनात, शरीराच्या वेगवेगळ्या भागांवर हे लागू केले जाते.

पूर्वी लोक हे उपचार करण्यासाठी परदेशात जायचे. ही उपचारही भारतातील काही बड्या शहरांमध्ये होती. परंतु आता त्वचाविज्ञानाच्या मदतीने सध्या ब्युटी पार्लरमध्येही ही उपचार करता येते. बर्‍याच ठिकाणी, लेसरच्या मदतीने त्वचेचा रंग गोरा केला जातो.

दीपिका पादुकोन: दीपिकाच्या दोन्ही चित्रांमध्ये आपण स्वतःहून फरक पाहू शकता. दीपिका आपल्या त्वचेची लाइटनिंग ट्रीटमेंट करून आता पूर्वीपेक्षा अधिक सुंदर दिसत आहे.

प्रियांका चोप्रा: यामध्ये आणखी एक नाव पुढे येत आहे, बॉलिवूड आणि हॉलिवूडमध्ये आपली ओळख निर्माण करणारी अभिनेत्री प्रियंका चोप्रा यांचे. पूर्वीचे आणि आताचे हे चित्र पहा.

शिल्पा शेट्टी: शिल्पा शेट्टीचीदेखील सावळा रंग होता परंतु स्किन लाइटनिंग ट्रीटमेंटच्या मदतीने तिने एक सुंदर त्वचा देखील मिळविली. आज ती खूपच आकर्षक दिसत आहे.

काजोल: आधीच्या चित्रपटांमध्ये काजोल पाहिल्यास तुम्हाला हे स्पष्टपणे कळेल की काजोलनेही गोरे बनण्यासाठी या उपचारपद्धतीची मदत घेतली आहे. या चित्रात आपण जमिन आस्मानाचा फरक पाहू शकता.

रेखा: अभिनेत्री रेखानेही गोरी त्वचा मिळविण्यासाठी या उपचाराचा अवलंब केला आहे. आज त्यांचे वय 60 वर्षांपेक्षा जास्त आहे तरी ही ती अगदीच सदाबहार आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.