वयाच्या अवघ्या 27 व्या वर्षी घेतला या प्रसिद्ध अभिनेत्री ने जगाचा निरोप,कोरोना नाही तर हे ठरले मृ’त्यू चे कारण!!

बर्‍याचदा एखाद्या व्यक्तीस तंदुरुस्त आणि सुंदर दिसण्याची इच्छा असते, विशेषत: स्त्रिया त्यांच्या आरोग्यासाठी, शरीर आणि त्वचेसाठी खूप सतर्क असतात. परंतु या कामातील सर्वात मोठा अडथळा म्हणजे लठ्ठपणा. तसेच, काही लोक विशेषत: अभिनेत्री केटो आहारला प्राधान्य देतात. मुली केवळ एका आठवड्यातच हा आहार घेण्यास सुरवात करतात. तथापि, यामुळे बर्‍याच समस्या उद्भवू शकतात.

या आहारामुळे एका अभिनेत्रीला जगाला निरोप घ्यावा लागला आहे. कीटो आहार हे कीटोजेनिक डाइट म्हणून देखील ओळखला जातो. हा आहार एका प्रकारचा उच्च चरबीयुक्त आहार आहे. हा आहार घेत असताना, शरीर उर्जेसाठी चरबीवर पूर्णपणे अवलंबून असते. या आहारात, जेथे कार्बोहायड्रेट फारच कमी असतात, तर नियंत्रित प्रमाणात प्रथिने घेण्याचा सल्ला दिला जातो.

वयाच्या 27 व्या वर्षी बंगाली व बॉलिवूड अभिनेत्री मिष्टी मुखर्जी ने या जगाला निरोप दिला. महत्त्वाचे म्हणजे मिष्टीला बर्‍याच दिवसांपासून किडनीची समस्या होती. आणि मूत्रपिंडाचा प्रादुर्भाव झाल्यामुळे तीला शेवटचा श्वास घ्यावा लागला. मू’त्रपिं’ड निकामी होण्याचे मुख्य कारण कीटो आहारा सांगितले गेले आहे.

कोलकाता येथील एका बंगाली कुटुंबात 20 नोव्हेंबर 1992 रोजी जन्मलेल्या मिष्टीचे नाव पालकांनी इंद्राणी चक्रवर्ती असे ठेवले होते. ती तिच्या कारकीर्दीच्या सुरुवातीच्या काळात बंगाली चित्रपटांमध्ये दिसली, त्यानंतर तिने तमिळ, तेलगू आणि मल्याळम चित्रपटांमध्येही काम केले. बॉलिवूड चित्रपटांमध्ये मिष्टीने लाइफ की तो लग गयी या चित्रपटाद्वारे पदार्पण केले.

यासह, ती बर्‍याच वादातही अडकली होती, 2014 मध्ये तिच्यावर शरीर व्यापार केल्याचा आरोप झाला होता. पोलिसांनी तीच्या घराची झडती घेतली असता पोलिसांनी सीडी व कॅसेटवरही छापा टाकला होता. आयएएस अधिकाऱ्याच्या घरावर छापा टाकताना पोलिसांनी मिष्टीलाही आक्षेपार्ह स्थितीत पकडले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.