एव्हडे पैसे असतानाही अगदी साधे जीवन जगतात नाना पाटेकर, जपतात आपली संस्कृती!!

नाना पाटेकर हा चित्रपटांमध्ये जबरदस्त अभिनयासाठी ओळखला जातो. नाना पाटेकर ने चित्रपटात अनेक हुशार आणि वर्सेटाइल व्यक्तिरेखा साकारल्या आहेत. प्रत्येकजण त्याच्या अभिनयाचा वेडा आहे. प्रत्येकजण त्याच्या भूमिकेमद्ये हरून जातो. महाराष्ट्रातील रायगड जिल्ह्यातील मुरुड-जंजिरा येथे जन्मलेल्या नाना पाटेकर ने 1978 च्या ‘गमन’ या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले.

नाना पाटेकर इतकी वर्षे काम करून 10 दशलक्ष डॉलर्स (सुमारे 73 कोटी) च्या मालमत्तेचा मालक आहे. या मालमत्तेत, फार्महाऊस, कार आणि इतर मालमत्तांचा देखील समावेश आहे. एवढे करूनही नाना खूप साधे आयुष्य जगणे पसंत करतो. नाना आपले साधे जीवन जगण्यासाठी देखील ओळखला जातो. पण तुम्हाला माहिती आहे नाना पाटेकर स्वत: हून अभिनेता बनण्यासाठी आला नव्हता.

नाना पाटेकर हा अप्‍लाइड आर्ट मध्ये पोस्‍ट ग्रैजुएट आहेे. पुण्याजवळ खडकवासला येथे अभिनेत्याचे 25 एकरांमद्यये फार्महाऊस आहे. जेव्हा जेव्हा नानाला एकांत होण्याची इछां होते तेव्हा तो त्याच्या फार्महाऊसवर जातो. तुम्हाला आठवत असेल तर दिग्दर्शक संगीत शिवानचा 2008 मध्ये प्रदर्शित झालेला एक: द पॉवर ऑफ वन या चित्रपटाचे चित्रीकरणही याच फार्महाऊसमध्ये झाले होते.

नाना केवळ बाहेरूनच मूळ रहिवासी नसून आपल्या फार्महाऊसमध्ये तो धान, गहू, हरभरा स्वत: साठी धान्य पेरतो. नाना पाटेकरांच्या या फार्महाऊसमध्ये 7 खोल्यांशिवाय एक मोठा हॉल देखील आहे. नानाने ते सुंदर बनविण्यासाठी सिंपल वुडन फर्नीचर आणि टेराकोटा फ्लोर बसविला आहे. या भव्य फार्महाऊसची किंमत सुमारे 12 कोटी असल्याचे म्हटले जाते.

विशेष म्हणजे 2015 मध्ये नाना पाटेकर ने सरकारच्या आधी मराठवाडा आणि लातूरच्या दुष्काळग्रस्त शेतकऱ्यांना मदत केली होती. नाना पाटेकर ने सुमारे 100 शेतकरी कुटुंबांना 15 हजार रुपयांचे चेक वाटप केले होते. यासह तो शेतकर्‍यांच्या मदतीसाठी स्वयंसेवी संस्था देखील चालवतो. चित्रपटात येण्यापूर्वी नाना पाटेकर रस्त्यावर झेब्रा क्रॉसिंग रंगवत असे.

नानाशीही एका वादाशी संबंधित आहे. फिल्म अभिनेत्री तनुश्री दत्ताने नाना पाटेकरवर सन 2008 मध्ये ‘हॉर्न’ ओके ‘प्लेसएस’ चित्रपटाच्या सेटवर लैंगिक अत्याचार केल्याचा आरोप केला होता. मार्च 2008 मध्ये या तक्रारीवर कोणतीही कारवाई झाली नाही. यानंतर, पुन्हा एकदा हा मुद्दा सन 2018 मध्ये उपस्थित केला गेला , ज्यामुळे संपूर्ण बॉलिवूडमधून त्याला समर्थन मिळत आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.