बॉलिवूड मधल्या या प्रसिद्ध अभिनेत्रींनी खाल्ली आहे जेलची हवा, 2 नंबर वाली तर से’क्स रॅकेट प्रकरणात..

कारागृह, न्यायालये आणि पोलिस ही सामान्य माणसासाठी खूप मोठी गोष्ट आहे, परंतु राजकारणी आणि चित्रपट जगतासाठी ही एक सामान्य गोष्ट झाली आहे. कलाकारांचे घटस्फोट होणे आणि त्यासाठी त्यांनी एकमेकांना कोर्टात खेचणे ही काही आपल्यासाठी नवीन बाब नाही . आपण सलमान खान आणि संजय दत्तला आतापर्यंत अनेकदा तुरूंगात गेल्याचे किंवा कोर्टात चक्कर मारताना ऐकले असेल.

पण पडद्यावर सुंदर व भोळ्या भाबड्या दिसणाऱ्या अभिनेत्रींबद्दल तुमचं काय मत आहे? बॉलीवूडच्या अनेक अश्या अभिनेत्र्या आहेत ज्यांना जेलची हवा खावी लागली आहे पण आपल्या स्टारडम च्या जोरावर सुटून आल्या आहेत. होय, आज आम्ही तुम्हाला अशाच 5 बॉलिवूड अभिनेत्रींविषयी सांगणार आहोत, ज्या तुरूंगात राहून आल्या आहेत. चला जाणून घेऊयात कोण आहेत त्या…

सोनाली बेंद्रे: बॉलिवूडचा निरागस चेहरा सोनाली बेंद्रेने ‘सरफरोश’, ‘हम साथ साथ साथ हैं’, ‘डुप्लिकेट’ आणि दिलजले या लोकप्रिय चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. 1999 सालच्या ‘हम साथ साथ हैं’ या चित्रपटात तिला काळवीट शिकार प्रकरणात बर्‍याच वेळा कोर्टात जावे लागले.

याशिवाय 2008 मध्ये सोनालीने फोटोशूट केले आणि तिने ओला नम: शिवाय लिहिलेली एक पिवळ्या रंगाची शॉर्ट कुर्ता परिधान केले होते. जेव्हा हा फोटो समोर आला तेव्हा काही लोकांनी सोनालीवर धार्मिक भावना दुखावल्याचा आरोप केला. तीच्याविरोधात गुन्हादेखील दाखल करण्यात आला होता, त्यानंतर पोलिस स्टेशनच्या अनेक फेऱ्या घालत तीला तुरूंगात जावे लागले आणि नंतर तीला जामीन मंजूर झाला.

श्वेता बसू-प्रसाद: डायरेक्टर-निर्माता एकता कपूर यांच्या लोकप्रिय मालिका कहानी घर-घर की आणि ‘स्पायडर’ या सिनेमातून बाल अभिनेत्री म्हणून करिअरची सुरुवात करणार्‍या श्वेताने इक्बाल, डरना जरुरी है आणि बद्रीनाथ की दुल्हनिया यासारख्या लोकप्रिय चित्रपटांमध्ये काम केले होते. काही वर्षांपूर्वी तीला हैदराबाद पोलिसांनी एका रॅकेटमध्ये पकडले होते. पोलिसांनी हैदराबादमधील एका हॉटेलमध्ये तिला रंगेहाथ पकडले, परंतु काही काळानंतर ती सुटका झाली आणि सर्व काही हा गैरसमज असल्याचे सांगितले.

मोनिका बेदी: गँगस्टर अबू सालेमसोबत बॉलिवूड अभिनेत्री मोनिका बेदीच्या अफेअरच्या किस्से चर्चेत आले होते. या प्रकरणात पोलिसांनी तीला अनेक वेळा चौकशीसाठी पोलिस ठाण्यात बोलावले होते. नंतर मोनिकाविरूद्धचे सर्व पुरावे खरे ठरले, तिला काही काळ तुरुंगातील हवा खावी लागली. काही वर्षांत तिची निर्दोष मुक्तता झाली.

मधुबाला: भूतकाळातील प्रसिद्ध अभिनेत्री मधुबालाने ‘मुगल-ए-आजम’, ‘चलती का नाम गाडी’ आणि ‘महल’ सारख्या चित्रपटांमध्ये भूमिका केली होती पण तुम्हाला माहित आहे काय की तीसुद्धा तुरूंगात गेली होती. वास्तविक, मधुबालाने 1957 मध्ये एक चित्रपट साइन केला होता, त्यासाठी तीने अ‍ॅडव्हान्स पैसेही घेतले होते. यानंतर, तीने चित्रपट केला नाही आणि पैसे परत केले नाहीत. यामुळे चित्रपटाच्या निर्मात्याने तीच्याविरोधात एफआयआर दाखल केली आणि तीला काही दिवस तुरुंगात जावे लागले.

अलका कौशल: टीव्ही सीरियल अभिनेत्री अलकाने क्वीन, धर्म संकेत आणि बजरंगी भाईजान सारख्या सुपरहिट चित्रपटात काम केले होते पण काही कारणांमुळे तिला तुरुंगातही डांबण्यात आले आहे. 2017 मध्ये, अलकाचा चेक कित्येक वेळा बाऊन्स झाल्यामुळे तीला काही दिवस लॉकअपमध्ये घालवावे लागले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.