लग्नानंतर ‘ या ‘ बॉलिवूड मधील जोड्यांना नाही झाली मुले !! तरी सुखी आहेत एकमेकांसोबत..

बॉलिवूडच्या जोड्यांनी फक्त पडद्यावरच नाही तर खऱ्या आयुष्यात देखील लोकांना प्रेमाचा अर्थ सांगितला आहे. असे म्हणतात की लग्नानंतर प्रत्येक जोडीला असे वाटते की त्यांचा स्वतःचे मुल असावे जेणेकरून त्यांचे आयुष्य पूर्ण होऊन जाईल. मात्र बॉलिवूड मधील अनेक जोड्या अश्या आहेत ज्यांना स्वतःचे मुल नाही आहे मात्र त्यांच्यामध्ये एकमेकांबद्दल खूप जास्त प्रेम आहे. चला तर मग आम्ही तुम्हाला सांगतो या यादीमध्ये कोण-कोणत्या जोडीचा समावेश आहे.

दिलीप कुमार – सायरा बानो
दिलीप आणि सायरा हे चित्रपट सृष्टीतील महान जोडी मानली जाते. सन 1996 मध्ये दिलीप कुमार व सायरा बानो यांनी लग्न केले होते. सायरा दिलीप कुमार यांना खूप कमी वयापासून पसंत करत होती आणि त्यांचे स्वप्न बघत होती तसेच दिलीप देखील सायरा वर फिदा झाले होते. अधामध्ये दोघांनी एकमेकांसोबत लग्न करून टाकले. तथापि लग्नानंतर दोघांनी काही मुल झालेच नाही. सायरा दिलीप ची खूप काळजी घेते आणि दोघांनी कधीही मुल न होण्याचे दुःख व्यक्त केले नाही.

जावेद अख्तर – शबाना आझमी
शबाना जावेद यांची दुसरी पत्नी आहे. त्यांच्याअगोदर जावेद यांनी हनी ईराणी सोबत लग्न केले होते. या लग्नापासून त्यांना दोन मुलं झाले फरहान अख्तर आणि जोया अख्तर. तथापि जावेद आणि शबाना यांच्या लग्नानंतर त्यांना काही मुल झाले नाही. या गोष्टीचा या जोडीला काहीच फरक पडत नाही.

अनुपम खैर – किरण खैर
अनुपम आणि किरण यांची भेट एका नाटकादरम्यान झाली होती. दोघांच्याही आयुष्यात प्रेम अगोदरच आले होते आणि दोघेही विवाहित होते. तथापि त्यांचे लग्न यशस्वी झाले नाही तर त्यांनी आपल्या जोडीदाराला घटस्फोट दिला आणि सन 1985 मध्ये लग्न करून टाकले. आपल्या पहिल्या लग्नापासून किरण खैर यांना एक मुलगा झाला, मात्र अनुपम यांच्यासोबत लग्नानंतर त्यांना काही मुल झाले नाही. तेच अनुपम यांनी आपले नाव किरण यांच्या मुलाला दिले आणि आज ही जोडी एकमेकांसोबत अत्यंत सुखी आहे.

सलीम – हेलन
सलीम खान ने सलमा सोबत लग्न केले आणि त्यांचे चार मुले झाले. यानंतर सलीम खान यांना हेलन आवडली आणि सन 1981 मध्ये हेलन सोबत लग्न केले. मात्र लग्नानंतर दोघांना काही मुल झाले नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.