सिनेसृष्टीत सध्या भोळ्या दिसणाऱ्या या अभिनेत्रींनी आपल्या पदार्पण पूर्वी केले आहेत प्रचंड घाण बी-ग्रेड चित्रपट!!

बॉलिवूडमधील प्रत्येक वयोगटानुसार चित्रपट तयार केले जातात आणि सेन्सॉर बोर्ड या चित्रपटांना क्रमवारी लावण्याचे काम करतो. मुलांसाठी पाहण्यास योग्य नसलेल्या चित्रपटांना बी-ग्रेड चित्रपट म्हणतात. आजही इंडस्ट्रीमध्ये अनेक प्रकारचे बी-ग्रेड चित्रपट बनत आहेत. अभिनेत्रींना या चित्रपटांमधून पटकन यश मिळते कारण या चित्रपटांत अभिनयापेक्षा शरीर जास्त दाखवले जाते.

तथापि, असेही दिसून आले आहे की काही अभिनेत्रींना त्यांच्या सुरुवातीच्या काळात असे चित्रपट करण्यास भाग पाडले जाते. या इंडस्ट्रीत खूप पैसा आणि प्रसिद्धीही आहे, काही अभिनेत्री यात अडकतात आणि त्या कधीही त्यातून बाहेर येत नाहीत. परंतु अशा काही अभिनेत्री देखील आहेत ज्या लवकरच या प्रकारचे कार्य सोडतात आणि स्वच्छ भूमिकेच्या शोधात बाहेर जातात.

दिशा वाकानी
‘तारक मेहता का उल्टा चश्मा’ हा टीव्हीवरील सर्वाधिक चर्चेचा कार्यक्रम, त्यामधील सर्व कलाकार प्रसिद्ध आहेत. या सर्व कलाकारांपैकी एक कलाकार आहे जिने स्वत: ची वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. दिशा वाकाणी म्हणजेच दयाबेन त्या कलाकाराचे नाव आहे. पण तुम्हाला माहिती आहे का, दया बेनने आपल्या करिअरची सुरूवात बी ग्रेड चित्रपटापासून केली होती, या चित्रपटाचे नाव होते ‘कामसिन-द अनटच’.

सना खान
चित्रपट सोडून धर्माच्या मार्गावर असलेल्या सना खानने सलमानबरोबर जय हो या चित्रपटात काम केले होते. मात्र, यापूर्वी सना खानने बर्‍याच बिग्रेड चित्रपटांमध्येही काम केले आहे. तीला टीव्ही रिअलिटी शो बिग बॉसमधून खासा नाव मिळाले.

रश्मी देसाई
आपल्या ग्लॅमरस स्टाईलने रश्मी देसाई ने टीव्हीवरून बरीच ओळख मिळाली. पण आपल्या कारकीर्दीच्या सुरुवातीला तिने भोजपुरी चित्रपटांत एक ठसा उमटवला आणि हिंदी बी-दर्जाच्या चित्रपटाने ये लम्हे जुदाई के या चित्रपटात तिने आपली मर्यादा ओलांडली.

अर्चना पूरन सिंग
अर्चना बऱ्याच काळापासून बॉलिवूड इंडस्ट्रीशी जोडलेली आहे. तिने अभिनेत्री तसेच आई आणि इतर अनेक किरदार सादर केले आहेत. आजकाल अर्चना कपिल शर्माच्या शोमध्ये हसतानाही दिसली आहे. पण एक काळ असा होता की अर्चना देखील बी-ग्रेड चित्रपट करत होती.

श्वेता तिवारी
जेव्हाटीव्हीच्या सर्वात सुसंस्कृत सूंनाची यादी तयार होईल, तेव्हा त्यामध्ये श्वेता तिवारीचे नाव असेल. टीव्ही सीरियल कसौटी जिंदगी की मधील तिच्या भूमिकेसाठी तीने बरीच प्रसिद्धी मिळवली. तथापि, टीव्हीपूर्वी तिने बी-ग्रेड चित्रपट आणि भोजपुरी चित्रपटांमध्येही काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.