एके काळी ₹800 वर शिक्षिका म्हणून काम करणारी नीता आहे आज भारतात सर्वात श्रीमंत….

रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड चे अध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक मुकेश अंबानी आणि नीता अंबानी याांच्या लग्नाला 36 वर्षे पूर्ण झाली आहेत. या जोडप्याने 8 मार्च 1985 रोजी लग्न केले होते. जेठानी च्या लग्नाच्या वर्धापन दिनानिमित्त अंबानी घराण्याची छोटी सून टीना अंबानी ने या दोघांचे अभिनंदन केले.

तिनेे तिच्या इन्स्टाग्रामवर या जोडप्यासह एक फोटो शेअर केला आणि लिहिले- एकमेकांना पूरक असलेल्या जोडप्याचे कौतुक करतो. आपण आजोबांच्या या आश्चर्यकारक नवीन अध्यायाचा आनंद घेत असताना आम्ही आपणास आरोग्य, आनंद आणि एकत्र राहण्याची कामना करतो. नीता आणि मुकेश लग्नाच्या वाढदिवसाच्या हार्दिक शुभेच्छा.

अंबानी कुटुंबाची सून होण्यापूर्वी नीता एका शाळेत केवळ 800 रुपयांत शिक्षकाची नोकरी करत असे. याशिवाय तिला शास्त्रीय नृत्याचीही आवड होती आणि यात तिला आपले करियर बनवायचे होते. मुकेश अंबानीशी ती कशी भेटली हे नीता अंबानी ने एका मुलाखतीत सांगितले होते.

तिने सांगितले होते- एका नृत्य कार्यक्रमात माझे सासरे धीरूभाई अंबानी आणि सासू कोकिला बेन यांनी मला पाहिले होते. त्यांना माझा नृत्य खूप आवडला होता. इतक्या मोठ्या घराची सून झाल्यावर मी नोकरी करू शकणार नाही, असे तिला वाटायचेे. मुकेशला ती पहिल्यांदाच हो म्हणाली नाही. आम्ही बर्‍याच वेळा भेटलो. मला मुकेशचा शांत स्वभाव खूप आवडला होता पण मला भीती होती की लग्नानंतर माझी नोकरी बंद होईल.

मुकेश-नीताचे अरेंज विथ लव मैरिज होते. मध्यमवर्गीय कुटुंबातील नीता पहिल्यांदा मुकेशच्या घरी गेल्यावर त्याांना पाहून थक्क झाली. वास्तविक, घराचा दरवाजा मुकेशने उघडला होता. पांढरा शर्ट आणि ब्लॅक पेंट परिधान केलेला मुकेश खूपच साधा दिसत होता, हे पाहून नीता तिच्या डोळ्यावर विश्वास ठेवू शकत नव्हती. तिला वाटले की श्रीमंत माणसाचा मुलगा इतका सिम्पल असू शकतो.

निताला नृत्य आणि संगीताची खूप आवड होती. वयाच्या 20 व्या वर्षी नवरात्रीनिमित्त ती बिर्ला मातोश्री, मुंबई येथे सांस्कृतिक कार्यक्रमात ती परफॉर्मेंस करणार होती. धीरूभाई अंबानी आणि आई कोकिलाबेनही कार्यक्रमास पोहोचले होते. तिला नीता आणि तिचे नृत्य खूप आवडले होते आणि तिने मुकेश साठी तिला पसंत ही केले होते.

धीरूभाई अंबानी ने नीता आणि तिच्या वडिलांना त्याच्या कार्यालयात बोलावले. धीरूभाई ने नीताला बरेच प्रश्न विचारले. तुला विचारले की तुला मुकेशला भेटायला आवडेल का? यानंतर नीता घरी पोहोचली. जेव्हा दार उघडले तेव्हा पांढर्‍या शर्ट व काळी पँट घातलेल्या एकाने दरवाजा उघडला. त्याने नीताकडे हात पुढे केला आणि म्हणाला, “हाय! मी मुकेश आहे.”

अनेक वर्षांपूर्वी एका मुलाखतीत नीता म्हणाली की तिने मुकेशसमोर अशी अट ठेवली होती की लग्नानंतरही जर त्याने शाळेत शिकवण्याची परवानगी दिली तरच ती लग्नाला होकार देईल. मुकेश अंबानींं हो म्हटल्यानंतरच नीता लग्नाला राजी झाली आणि श्रीमंत कुटुंबाची सून झाल्यानंतरही नीता एका खासगी शाळेत शिकवत राहिली. आकाश, ईशा आणि अनंत अंबानी या दोघांनाही तीन मुले आहेत. ईशा आणि आकाशचे लग्न झाले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.