सलमान सोबत हा सिन देऊन तासभर रडत बसली होती सलमानची ही अभिनेत्री

32 वर्षांपूर्वी दिग्दर्शक सूरज बड़जात्याच्या मैंने प्यार किया या चित्रपटात काम करणारी आणि एक रात्रीत स्टार बनलेली भाग्यश्रीी 52 वर्षांची झाली आहे. भाग्यश्रीचा जन्म 23 फेब्रुवारी 1969 रोजी मुंबई येथे झाला होता. भाग्यश्रीने आपल्या करिअरची सुरुवात 1987 मध्ये टीव्ही सीरियल कच्ची धूप पासून केली होती. तथापि, 1989 मध्ये आलेल्या ‘मैंने प्यार किया’ या चित्रपटापासून तीला ओळख मिळाली होती.

ही आणखी एक बाब आहे की भाग्यश्री या चित्रपटात अजिबात काम करण्यास तयार नव्हती. सुजर बड़जात्या ने अनेकदा पटवून दिल्यानंतर भाग्यश्रीने स्वत: च्या अटींवर चित्रपटात अभिनय करण्यास सहमती दर्शविली होती. या चित्रपटात तििला सलमान खान जोडीला होता. या चित्रपटा नंतर दोघेही पुन्हा कोणत्याही चित्रपटात दिसले नाहीत.

भाग्यश्री बऱ्याच दिवसांपासून चित्रपटांपासून दूर फैमिली लाइप एन्जॉय करत आहे. तीला दोन मुले आहेत. मुलगा अभिमन्यू आणि मुलगी अवंतिका. भाग्यश्रीच्या वाढदिवसानिमित्त मैने प्यार किया या चित्रपटाशी संबंधित एक किस्सा सांगणार आहे. चित्रपटाच्या गाण्यात काबूतर जा जा .. चित्रित होत होते. या गाण्यात सलमान खानला भाग्यश्रीला मिठीत घ्यायच होत. हा देखावा चित्रित होताच भाग्यश्रीला रडायला आल आणि ती खूप रडली. हे पाहून सलमान घाबरून गेला, त्याने विचारले की काही चुकले आहे का?

सलमानच नाही तर चित्रपटाच्या दिग्दर्शकाने भाग्यश्रीलाही रडण्याचे कारण विचारले. पिंकविल्लाच्या वृत्तानुसार भाग्यश्रीने सांगितले की ती अशा कुटुंबातून आली जिथे तिला चुडीदारशिवाय इतर कोणता ड्रेस घालण्याची परवानगी नाही. अशा परिस्थितीत ती हा देखावा करत असताना घाबरून गेली. म्हणूनच ती रडू लागली होती. यानंतर दिग्दर्शकाने भाग्यश्रीला तिच्या सोयीनुसार सीन करण्यास परवानगी दिली.

भाग्यश्रीचा पहिला चित्रपट सुपरहिट होता, सलमानबरोबर तीची च्जोडीही चांगलीच गाजली होती. पण पहिल्या चित्रपटाच्या नंतरच तीने लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. 1990 मध्येच हिमालय दासानीशी लग्न केले. पण कुटुंब या लग्नाच्या विरोधात होते त्यामुळंं काही जवळच्या मित्रांच्या मदतीनं तिनेे मंनदिरात लग्न केले. यशानंतर भाग्यश्रीने लग्न केले आणि चित्रपटांना निरोप दिला. भाग्यश्रीने चित्रपट सोडल्यानंतर चाहत्यांना मोठा फटका बसला होता. काही महिन्यांपूर्वी भाग्यश्रीने याबद्दल एक अतिशय रंजक खुलासा केला होता.

एका मुलाखतीत ती म्हणाली होती की- त्याने लग्न करून मला बॉलीवूडपासून दूर नेल्याचा राग असलेल्या सर्व चाहत्यांनी त्याला नक्कीच शिव्या घातल्या असाव्यात. मला वाटते त्या वेळी फक्त मीच त्याच्यावर प्रेम केले होते परंतु आम्ही दोघेही तरुण होतो आणि एकमेकांवर प्रेम करत होतो. आता मला समजले आहे की हेवा करणे खूप सोपे आहे कारण कोणालाही आपली मैत्रीण किंवा पत्नी प्रत्येकाच्या डोळ्यांचा तारा बनावा.

भाग्यश्रीने मैने प्यार किया या चित्रपटाविषयी मुलाखतीत सांगितले होते की- मी सूरज बड़जात्या जी यांना सांगितले की मला हा चित्रपट करायचा नाही.पण त्याला ही गोष्ट समजू शकली नाही. चित्रपटाचा विषय खूपच सुंदर होता आणि त्यांनी मला चित्रपटाची कहाणी सांगण्याची पद्धतही मला आवडली. शेवटी जेव्हा जेव्हा तो मला विचारेल की मला हा चित्रपट करायला आवडेल का, तेव्हा मी त्याना सांगायचो की मला स्क्रिप्ट आवडते, पण मी चित्रपट करणार नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.