45 व्या वर्षीही तरुण दिसणारी सैफ ची मोठी बहीण आहे प्रचंड श्रीमंत करते दागिन्यांचा व्यवसाय!!

करीना कपूरची मोठी नणंद सबा अली खान 45 वर्षांची झाली आहे. सबाचा जन्म 1 मे 1976 रोजी दिल्ली येथे झाला होता. या खास प्रसंगी मेव्हणी करीना कपूर आणि धाकटी बहीण सोहा अली खानने तीला वेगळ्या प्रकारे शुभेच्छा दिल्या. करीनाने तिच्या इंस्टा स्टोरीवर एक फोटो शेअर केला आहे आणि लिहिले आहे- हॅपी बर्थडे डे डार्लिंग सबा लव्ह यू. यासोबतच तिने हार्ट इमोजीदेखील टाकले होते.

सोहानेे इंस्टाग्रामवर दोन फोटो शेअर केले आहेत. पहिला फोटो त्या दोघींंचा आहे, ज्यामध्ये दोन्ही बहिणी फोटो क्लिक करत आहेत. त्याचवेळी दुसरा फोटो दोघींंच्या बालपणाचा आहे, ज्यामध्ये सबा आपल्या लहान बहिणीला किस करताान दिसत आहे. सोहाने एक फोटो शेअर करताना लिहिले- वाढदिवसाच्या शुभेच्छा उप्पी – खूूप सगळ प्रेम.

सबा माजी युग अभिनेत्री शर्मिला टागोर आणि भारतीय क्रिकेट संघाचा कर्णधार मन्सूर अली खान पटौदी यांची मुलगी आहे. सबाचे दोन्ही भाऊ-बहिण म्हणजेच सैफ अली खान आणि सोहा अली खान यांनी चित्रपटांमध्ये करिअर निवडले, पन सबा त्यापासून दूर राहिली.

सबा अली खान लाइमलाइटपासून दूर राहते. 45 वर्षांची सबा अद्याप अविवाहित आहे व ती डायमंड ज्वेलरीचा व्यवसाय करते. काही वर्षांपूर्वी तीने डायमंड चेन देखील सुरू केली होती. तिच्याकडे सुमारे 2700 कोटींची संपत्ती आहे.

सबा चित्रपट आणि पेज 3 पार्टी पासून दूर राहते. हेच कारण आहे की ती जास्त लाइमलाइट मद्ये येत नाही. फॅमिली फंक्शन वगळता सबा इतर कोणत्याही कार्यक्रमात क्वचितच दिसते. सबा तिची मेव्हणी करीना कपूरसोबत चांगली बॉन्डिंग सामायिक करते. तिने करीनासाठी अनेक हिरे दागिनेही डिझाइन केले आहेत.

औकफ-ए-शाहीची प्रमुख असल्याने सबा अली खान पतौडी कुटुंबातील सर्व मालमत्तांचा हिशोब ठेवते. यामुळेच ती खूप व्यस्त असते. सबा भोपाळमधील औकफ-ए-शाही प्रमुख आहेत. भारत सरकार आणि तत्कालीन भोपाळ रियासतचे नवाब हमीदुल्ला खान यांच्यात झालेल्या विलीनीकरणामध्ये वक्फ बोर्डाचा औकात-ए-शाहीवर अधिकार नाही हे स्पष्ट झाले आहे. नवाब कुटुंबीयांनी स्थापन केलेली ही स्वतंत्र संस्था आहे.

पटौदी कुटुंबातील बहुतेक सदस्य बॉलिवूडमध्ये आहेत, परंतु सबा चित्रपटांपासून दूर आहे. यामागचे कारण म्हणजे सबाचा लाजिरवानाास्वभावव. एका मुलाखतीत सबा म्हणाली होती – मी कधीही फिल्म लाईनमध्ये जाण्याचा विचार केला नाही. मी ज्या कामात आहेे, त्यासह मी खूप आनंदी आहे.

सबाने दिल्ली कॉलेज ऑफ आर्टमधून पदवी प्राप्त केली. यानंतर, पुढील शिक्षणासाठी ती अमेरिकेत गेली. येथून तिने जामोलोडी अँड डिझाईनमध्ये डिप्लोमा केला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.