बॉलिवूडच्या चमकदार जगाची अशी काही रहस्ये आहेत, पण उघडकीस आली आहेत. बर्याचदा काही कलाकार कास्टिंग काउचशी संबंधित असलेला आपला अनुभव सामायिक करतात. नुकताच ‘कही है मेरा प्यार’ ची अभिनेत्री ईशा अग्रवालनेही तिच्या कास्टिंग काऊचची काहानी सांगितली.
मिस ब्यूटी टॉप ऑफ वर्ल्ड 2019 चा किताब जिंकणार्या ईशा अग्रवालने एका मुलाखतीत याचा खुलासा केला. ती म्हणाली, ‘करमणूक जगात माझा प्रवास सोपा नव्हता. यात मला अनेक अडचणींचा सामना करावा लागला. लातूरसारख्या छोट्या गावातून येऊन मुंबईमद्ये नाव कमावणे हे आव्हाना इतकेही कमी नाही. ‘
कास्टिंग काउचवर बोलताना ईशा म्हणाली, ‘आजही हे सत्य आहे. जेव्हा मी मुंबईला आलेे तेव्हा एका कास्टिंग व्यक्तीने मला त्याच्या ऑफिसमध्ये बोलावले. जेव्हा मी माझ्या बहिणीसमवेत त्याच्या कार्यालयात पोहोचलो तेव्हा तो म्हणाला की त्याने बर्याच मोठ्या कलाकारांना कास्ट केले आहे आणि मलाही एक चांगला प्रकल्प देईल ‘.
ईशा पुढे म्हणाली, ‘अचानक त्याने मला माझे कपडे काढायला सांगितले कारण त्याला माझे शरीर बघायचे होते. त्याने यामागचे कारण असे सांगितले की, माझे शरीर पाहिल्यानंतर मी या भूमिकेसाठी योग्य आहे की नाही हे तो सांगेल. मी ताबडतोब त्याची ऑफर नाकारली आणि माझ्या बहिणीसमवेत निघून गेले. त्याने मला कित्येक दिवस संदेश पाठवले पण नंतर मी त्याला ब्लॉक केले ‘.
एवढेच नव्हे तर ईशाने मुंबईत येणाऱ्या लोकांना नायक-नायिका बनण्याचे सल्लाही दिला. ती म्हणाली की, ‘तुम्हाला अशी बरीच लोक सापडतील की, ते म्हणतील की ते मोठ्या कास्टिंग कंपनीत आहेत आणि त्यांच्यापासून दूर राहा. ते आपल्याला बर्याच ऑफर देतील, परंतु आपण या ट्रॅप पासून बचले पाहिजे.