मलायकला ने सडपातळ शरीरासाठी दिले व्यामचे धडे!!

आपल्या पोटाभोवती असलेल्या एक्‍स्‍ट्रा चरबीपासून मुक्त होणे खूप कंटाळवाणे वाटते. यासाठी भरपूर धैर्य, सुसंगतता आणि अर्थातच डाईटसह व्यायाम करणे आवश्यक आहे. आपण आपला फिटनेस जर्नी ला किक-स्टार्ट करण्याची योजना आखत असाल किंवा आधीपासून करत तर आपण मलायका अरोराचा सल्ला घेऊ शकता. एक्‍ट्रेस-रियलिटी टीवी शो ची जज आणि फिटनेस फ्रीकने स्वत: चा एक व्हिडिओ सामायिक केला आहे ज्यामध्ये ती पोटाची चरबी कमी करण्यासाठी 3 सुलभ व्यायाम करताना दिसत आहे.

मलायका तिच्या फिटनेस रुटीगमुळे नेहमीच चर्चेत असते. होय, ती बॉलिवूडमधील सर्वात तंदुरुस्त अभिनेत्रींपेकी एक आहे आणि हे कोणीही नाकारू शकत नाही. ती स्वत: योग, पायलेट्स किंवा वर्कआउट्स करत असतनाचे स्वतःचे फोटो आणि व्हिडिओ सामायिक करते ज्यामध्ये ती आपल्या दिनचर्यामध्ये व्यायामाचा समावेश करण्याचे फायदे आणि ते कसे करावे याबद्दल सांगते.

यावेळी मलायकाने तिच्या चाहत्यांसह तीन सोप्या अ‍ॅब्स व्यायामांसह ‘क्विक फ्लो फॉर स्कल्प्टेड अ‍ॅब्स” हे शीर्षक देऊन व्हिडिओ सामायिक केला आहे, ज्यामुळे आपण तिच्यासारखे हॉट आणि तंदुरुस्त शरीर मिळवू शकता. व्हिडिओमध्ये तीन एब्स एक्‍सरसाइजचा समावेश आहे जे केवळ 14 दिवसात स्कॅल्प्ड एब्स मिळविण्यात मदत करू शकतात. पहिल्या व्यायामासाठी, मलायका मिडिल स्पिल्ट स्ट्रेच करत असताना तिच्या योगाच्या चटईवर बसली आहे. तिच्या डोक्याच्या मागे हात ठेवून, ती वैकल्पिकरित्या दोन्ही बाजूंनी वाकते. त्यानंतर, तिने गुडघा चेस्ट वर ठेवताना डाउन डॉग लेग ला लिफ्ट केले.

मिडिल स्पिल्ट स्ट्रेच.
मिडिल स्पिल्ट ला सेंट्रर स्पिल्‍ट म्हणुन देखील ओळखले जाते.ही अशी स्थिती आहे जेथे आपण आपले दोन्ही पाय विरुद्ध दिशेने 180 अंशांच्या कोनात वाढवतात.पुढे, आपल्या कोपरांसह आपल्या गुडघ्यांपर्यंत पोहोचण्यासाठी आपण आपल्या डोक्याच्या मागे आपले हात ठेवले पाहिजे आणि आपल्या कंबरला दोन्ही बाजूंनी ताणले पाहिजे.

व्यायामाचे फायदे.
या व्यायामामुळे आपणास हिप्‍स, क्वाड्रिसेप्स आणि एडिक्टर मसल्‍ सला बळकटी मिळते.हे आपल्या कूल्हे उघडण्याद्वारे, आपल्या ग्लूट्स आणि आतील मांडीला मजबुती देण्याद्वारे शरीराची लवचिकता सुधारते.

डाउन डॉग लेग लिफ्ट रेग.हे करण्यासाठी, आपले हात खांद्याची रुंदीने ठेवा आणि कैट पोजच्या पोजमध्ये या.आता आपले कूल्हे फर्शजवळ ठेवा आणि आपला उजवा पाय आपल्या पाठीमागे जमिनीच्या वर करा.मग आपला उजवा गुडघा आपल्या चेहर्या जवळ आणा.हा व्यायाम दुसर्‍या लेगसह पुन्हा करा.

व्यायामाचे फायदे.
हा व्यायाम पाठ लांब करण्यासाठी आणि शरीराच्या वरच्या भागास सामर्थ्यवान बनविण्यात मदत करतो.हे आपले हात आणि कोर मजबूत करते.हे लवचिकता सुधारित करून आणि उदर मजबूत बनवून जखमांना देखील प्रतिबंधित करते.

ऑल्टरनेटिव लेग रेजस.
आपल्या पायांनी जमिनीवर झोपून सुरुवात करा.आता हळू हळू आपला एक पाय वर उचला.आपल्याला आरामदायक वाटेल तोपर्यंत पाय वर उचला.तो पाय खाली आणा आणि आपला दुसरा पाय वर उचला.

व्यायामाचे फायदे
हा व्यायाम आपल्या ओटीपोटातील स्नायू मजबूत करण्यात मदत करतो.हा व्यायाम वजन कमी करण्यास देखील मदत करतो.आपण आपले हेमस्ट्रिंग्स, कोफ स्नायू आणि पायाच्या रॅजेससह ग्लूट्स मजबूत करू शकता.

Leave a Reply

Your email address will not be published.