33 नंतर आता काय करत आहेत रामायण मालिकेतील के कलाकार….

कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेच्या दरम्यान आता बातमी येत आहे की रामानंद सागरची ‘रामायण’ पुन्हा एकदा सुरू होणार आहे. गेल्या वर्षी लॉकडाऊन दरम्यान रामायणने टीआरपीचे सर्व रेकॉर्ड तोडले होते. आता पुन्हा हा कार्यक्रम प्रसारित करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे जेणेकरुन कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेत अधिकाधिक लोक त्यांच्या घरातच राहतील.

तसे, यावेळी रामायण दूरदर्शनवर नव्हे तर स्टार भारतवर संध्याकाळी 7 वाजता असेल. रामायणातील पात्र साकारणारे अनेक कलाकार आता बरेच बदलले आहेत. लॉकडाउननंतर टीव्हीवर गेल्या वर्षी रामायणने जवळजवळ 33 वर्षांच्या नंतर परत येण्याने पुन्हा एकदा रामायणचे चेहरे घराघरात दिसले.अरुण गोविल म्हणजेच राम, सुनील लाहिरी म्हणजे लक्ष्मण, दीपिका चिखलिया म्हणजे सीता या भूमिकेत असणाऱ्या कलाकारांना रामायणाने अमर केले.

त्याच वेळी, शोमधील इतर पात्र देखील आहेत जे विसरणे कठीण आहे. हनुमान, तसेच रावणापासून मंथरा पर्यंत ही रामायणातील पात्रे आहेत ज्याशिवाय रामायण अपूर्ण असते. आज राम, लक्ष्मण आणि सीता यांच्या भूमिका साकारणारे स्टार कधीकधी चर्चेत असतात पण रामायणातील इतर स्टार कुठे आहेत आणि काय
करत आहेत.

मुकेश रावल रामायणात विभीषणच्या भूमिकेत दिसला होता. त्याच्या या अभिनयाने लोकांची मने जिंकली होती. 15 नोव्हेंबर, 2016 रोजी एका रेल्वे अपघातात त्याचा मृत्यू झाला. घाईघाईत रेल्वे रुळ ओलांडत असताना मुकेशला रेल्वेने धडक दिली, अशी बातमी आली होती.

रावणाचे पात्र अरविंद त्रिवेदी ने उत्कृष्ट पद्धतीने साकारले होते. अरविंद आता 82 वर्षाचा झाला आहे.हनुमानची भूमिका दारा सिंग ने केली होती. दारा सिंगनेही जगाला निरोप दिला आहे. दारा सिंगने बर्‍याच चित्रपटांत काम केले आहे.कैकईची भूमिका पद्म खन्ना ने साकारली होती. पद्मा 1990 मध्ये पतीसह अमेरिकेच्या न्यू जर्सी येथे शिफ्ट झाली आहे.विजय अरोरा ने मेघनादची भूमिका साकारली होती. या भूमिकेमुळे विजयला बरीच प्रसिद्धी मिळाली होती. बर्‍याच चित्रपटात काम करणाऱ्या विजयचे निधन झाले आहे.

रामायणात मंथराची भूमिका साकारणारी ललिता पवारने 24 फेब्रुवारी 1988 रोजी जगाला निरोप दिला.रावणाची पत्नी मंदोदरीची भूमिका अपराजिता भूषण ने केली होती. अपराजिता भूषण अभिनेता भारत भूषण ची मुलगी आहे. अनेक चित्रपट आणि टीव्ही कार्यक्रमांमध्ये काम करणारी अपराजिता आता अभिनय सोडून राईटिंग चे काम करत आहे.

राजा दररथ ची भूमिका बाल धुरीने केला होता. त्याने बरीच वर्ष मराठी चित्रपटात काम केले. विशेष म्हणजे, रामायणात पत्नी कौशल्याची भूमिका ससाकारणारी जयश्रीसुद्धा त्याची वास्तविक जीवनाची पत्नी होती.जयश्री गडकर ने रामायणात कौशल्याची भूमिका केली होती. जयश्री अनेक मराठी चित्रपटांमध्येही दिसली आहे. तीने 2008 मध्ये जगाला निरोप दिला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.