4 विवाह करणाऱ्या या दिग्गज अभिनेत्याचा झाला होता दुःखद अंत!!

जर बॉलिवूड अभिनेता विनोद मेहरा जिवंत असता तर तो 76 वर्षांचा झाला असता. 13 फेब्रुवारी 1945 रोजी पंजाबच्या अमृतसर येथे जन्मलेल्या विनोद मेहरा ने 60 च्या दशकात त्याच्या कारकिर्दीची सुरुवात केली. मात्र विनोद मेहरा आपल्या व्यावसायिक जीवनापेक्षा वैयक्तिक आयुष्यामुळे चर्चेत राहिला होता. विनोद मेहरा नेे एकूण 4 विवाह केले होते.

पण यापैकी एक बीवी अशी होती की, तिला कधीही पत्नीचा दर्जा मिळाला नाही. विनोद मेहरा चे 30 ऑक्टोबर 1990 रोजी हृदयविकाराच्या झटक्याने निधन झाले. विनोद चे जेव्हा निधन झाले तेव्हा त्याची मुलगी सोनिया दोन वर्षांपेक्षा कमी वयाची होती.

खरं तर, विनोद मेहराचे पहिले लग्न आईच्या इच्छेनुसार मीना ब्रोकाशी झाले होते. लग्नानंतरच विनोदला माइनर हा’र्ट अ’टैक आला होता. तो बरा झाल्यानंतर विनोद मेहराने अभिनेत्री बिंड्या गोस्वामीला हृदय दिले. बिंदिया गोस्वामी विनोद मेहरापेक्षा 16 वर्षांनी लहान आहे. मात्र अफेयरनंतर काही महिन्यांनीच दोघांचे लग्न झाले. परंतु हे संबंध केवळ 4 वर्षे टिकले आणि नंतर दोघे वेगळे झाले. विनोदपासून विभक्त झाल्यानंतर बिंदियाने चित्रपट दिग्दर्शक जे.पी.दत्ताशी लग्न केले.

दुसरीकडे, बिंदियाशी ब्रेकअप झाल्यानंतर विनोद मेहराने किरणशी लग्न केले. त्याला किरण पासून मुलगी सोनिया आणि मुलगा रोहन हे झाले. पण वयाच्या 45 व्या वर्षी विनोद मेहरा च्या निधनानंतर त्याची पत्नी किरण मुलांसह केनियामध्ये गेली. मुलगी सोनियाचा सांभाळ तिच्या आजोबांच्या घरात झाला.

केनिया आणि लंडन मध्ये शिकलेल्या सोनियाने वयाच्या 8 व्या वर्षी अभिनयाचे प्रशिक्षण घेणे सुरू केले. यावेळी तिने लंडन अ‍ॅकॅडमी ऑफ म्युझिक ड्रामाटिक आर्ट्सच्या अभिनय परीक्षेत सुवर्णपदकही मिळवले. वयाच्या 17 व्या वर्षी सोनिया मुंबईत आली आणि अनुपम खेर च्या इंस्टीट्यूट एक्टर प्रीपेयर्स कडून 3 महिन्यांचा कोर्स केला. अभिनेत्री बरोबरच सोनिया ही ट्रेंड डान्सरसुद्धा आहे.

2007 मध्ये सोनियाने, दिग्दर्शक अनंत महादेवनचा ‘व्हिक्टोरिया नं. 203 या चित्रपटातूून बोलिवूडमध्ये पदार्पण केले आहे. हा त्याच नावाचा 1972 च्या सुपरहिट चित्रपटाचा रीमेक होता. नवीन ‘व्हिक्टोरिया नं. 203 मध्ये सोनियाशिवाय अनुपम खेर, ओम पुरी, जिमी शेरगिल आणि जॉनी लीव्हर हेेही महत्त्वपूर्ण भूमिकांमध्ये होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published.