राजवाड्या पेक्षा नक्कीच कमी नाही अभिनेत्री माधुरी दीक्षित चे घर, आतले दृश्य पाहुण थक्क व्हाल!!

बॉलिवूडमध्ये अशा अनेक अभिनेत्री आहेत ज्यांची जीवनशैली खूप वेगळी आणि खास आहे.त्यांच्या फिल्मी करियरमध्ये त्यांनी अशा जबरदस्त चित्रपटांत काम केले आहे की ते खूप लोकप्रिय झाले आणि त्यापैकी एक म्हणजे अभिनेत्री माधुरी दीक्षित.माधुरी दीक्षित ला बी-टाऊनची धक-धक गर्ल म्हटले जाते आणि अलीकडेच पुण्यात भाजपाने तिला उमेदवारी दिल्याची चर्चा आहे.चित्रपटांमध्ये काम करण्याशिवाय माधुरीचे मराठी चित्रपट बनवणारे प्रोडक्शन हाऊसदेखील आहे. माधुरी दीक्षितचे घर अगदी राजवाड्यासारखे आहे, तिचे घर पाहिल्यानंतर तुम्हाला वाटेल की माधुरी अभिनेत्री नसून राणी आहे.

माधुरी दीक्षितचे घर अगदी राजमहलसारखे आहे – 15 मे 1967 रोजी मुंबईच्या मराठी कुटुंबात जन्मलेली माधुरी दीक्षित,शास्त्रीय नृत्यात माहिर आहे. तिच्या आई वडिलाना वाटत होत माधुरी ने डॉक्टर व्हाव, पण तिला नेहमी अभिनेत्री व्हायचं होतं. 90’s च्या दशकात माधुरी दीक्षितने हम आपके हैं कौन, दिल, खलनायक, राम-लखन, दिल तो पागल है, देवदास, साजन, तेजाब सारख्या ब्लॉकबस्टर चित्रपटात भूमिका केली होती. माधुरीचे शिक्षण मुंबई विद्यापीठातून झाले आणि 1999 मध्ये तिनी श्री राम माधव नेनेशी लग्न केले जे अमेरिकेत मोठे डॉक्टर आहेत. माधुरी दीक्षितला दोन मुले आहेत.लग्नानंतर तिने चित्रपटात अधिक काम केले नाही पण असे काही दिग्दर्शकही आले आहेत ज्यांना ती नाकारू शकत नव्हती.

2000 साली माधुरी दीक्षित ला भारत सरकारने चौथा सर्वोच्च नागरी पुरस्कार पद्मश्री पुरस्काराने सन्मानित केले होते. याशिवाय माधुरीला सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री आणि सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्रीच्या पदवीसह खुप वेळा भारतीय चित्रपटसृष्टीचा ऑस्कर नावाचा फिल्मफेअर पुरस्कार मिळाला. माधुरी दीक्षितने प्रत्येक मोठ्या अभिनेत्याबरोबर पडद्यावर प्रणयरम्य केले आहे पण शाहरुख खान, सलमान खान आणि अनिल कपूर यांच्यासह तिच्या जोडीचे सर्वाधिक कौतुक झाले.

माधुरी दीक्षितने कलर्सचा रिअॅलिटी शो झलक दिखला जा च्या बर्‍याच सीझन केले आहेत. माधुरी दीक्षित नृत्य दिग्दर्शिका सरोज खानला आपले गुरु मानते आणि तिने बर्‍याचदा या गोष्टीचा उल्लेख केला आहे. 90 च्या दशकात बर्याच मुली तिच्या लूकची कॉपी करायचे. माधुरी काही चॅरिटीजसाठी काम करते ज्यात काही गरीब मुले व मुलींना आर्थिक मदत केली जाते.

सुमारे 10 वर्षांपूर्वी, माधुरी दीक्षित आता मुंबईत राहत आहे आणि ती जुहू येथे आपल्या पती आणि मुलांसमवेत राहते,जुहू येथे हा शानदार बंगला घेतला आहे. माधुरी दीक्षितने बेटा, राजा, कोयला, दयावान, प्रेम ग्रंथ, पुकार, हम तुम्हारे है सनम, याराना, अंजाम, लज्जा, देध इश्किया, गुलाब गँग आणि अर्जू यासारख्या हिट चित्रपटात काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.