एका रात्रीने बदलून टाकले रेखा-अमिताभ चे आयुष्य, तुटला कायमचा संबंध!!

जेव्हा जेव्हा हिंदी सिनेमाच्या प्रेमकथांचा विषय होती तेव्हा अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांचे नाव प्रथम येते. त्यांनी कधीही प्रेम व्यक्त केले नसले तरी, बॉलिवूड कॉरिडॉरमधील त्यांच्या प्रेमाचा सुगंध अद्याप सुगंधित आहे. अमिताभ आणि रेखा यांनी बर्‍याच चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले आहे. ज्यात ‘जिसमें ‘दो अनजाने’ ‘मिस्टर नटवरलाल’, ‘सिलसिला’, ‘नमक हराम’, ‘मुकद्दर का सिकंदर सारख्या चित्रपटांचा समावेश आहे.

रेखा आणि अमिताभ एकमेकांचे इतके जवळचे होतेे की , त्यावेळी त्यांच्या प्रेमाविषयीच्या कथा मासिक तसेच वर्तमान पत्रात छापत असत. रेखाला आयुष्यातल्या प्रत्येक क्षणाला अमिताभबरोबर राहायचे होते. पण तिचे नशिब असे होते की, रेखा अमिताभच्या प्रेमात पडली तेव्हा तो जया भाडूडीचा नवरा बनला होता. होय, अमिताभ बच्चन आणि जयाचे 1973 मध्ये लग्न झाले आहे.

लग्नाच्या काही वर्षानंतर, जेव्हा अमिताभ आणि रेखाच्या प्रेम प्रकरणात सर्वत्र चर्चा सुरू झाली, तेव्हा जया बच्चन खूप अस्वस्थ होऊ लागली होती. असे नाही की तीने अमिताभ ला रेखा पासुन दुर करण्याचा प्रयत्न केला नाही. पण अमिताभ ला रेखा पासुन दुर करणे सोपे नव्हते. एकीकडे जया बच्चन हसत खेळत असलेल्या कुटुंबाच्या आनंदाबद्दल चिंतेत होती तर दुसरीकडे रेखाला विलेन म्हटले जात होते. कारण ती एका विवाहित माणसावर प्रेम करीत होती.

रेखा आणि अमिताभ यांच्या प्रकरणातून त्रस्त झालेले जया बच्चन चा प्रत्येक प्रयत्न अयशस्वी झाला होता. म्हणून तिने एका रात्री रेखाला रात्रीच्या जेवणासाठी बोलावले. त्यावेळी अमिताभ बच्चन आपल्या कामासाठी मुंबईबाहेर गेला होता. जया ने जेेेव्हा रेखाला कॉल केला तेव्हा ती घाबरून गेली होती. कारण तिला वाटत होतं की जया बच्चन कडून आपल्याला बरेच काही ऐकायला मिळेल. पण जेव्हा ती बच्चन हाऊसमध्ये पोहोचली तेव्हा तिचे तेथे चांगलेच स्वागत झाले.

रेखाच्या घरी पोहोचल्यानंतर जया बच्चन तीच्याशी ती ‍बर्यापैकी बोलली. परंतु अमिताभ बच्चन चा दूर-दूरपर्यंत या गोष्टींमध्ये त्याचा संबंध नव्हता . त्यानंतर जेव्हा रेखाने तीच्याबरोबर जेवण केले, आणि परत बोलायला सुरुवात केली, तेव्हा जया बच्चन अभिनेत्रीला म्हणाली की, “काही पण झाले तरी मी अमितला सोडणार नाही”. हे ऐकून रेखाचे होश उडाले आणि ती तेथून निघून गेली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.