अभिषेक बच्चन च्या आधीच्या प्रियसी बरोबर लग्न करणार होता अक्षय खन्ना परंतु घडले असे काही की आजही आहे अविवाहित!!

अभिनेता अक्षय खन्नाला आज कोणत्याही ओळखीची गरज नाही. त्याने आपल्या कारकीर्दीत अनेक चित्रपट दिले आहेत आणि त्याचा अभिनय ही त्याची ओळख आहे. अक्षय खन्ना हा दिवंगत अभिनेता विनोद खन्नाचा मुलगा आहे हे सर्वांना माहिती आहे. अक्षय खन्ना आज आपला 46 वा वाढदिवस साजरा करीत आहे. अक्षयचा जन्म 28 मार्च 1975 रोजी झाला होता.

बॉलिवूडमध्ये त्याने आपल्या कारकीर्दीची सुरूवात 1997 मध्ये आलेल्या ‘हिमालय पुत्र’ या चित्रपटाद्वारे केली होती. चित्रपट कारकीर्दीबरोबरच अक्षयच्या वैयक्तिक आयुष्या बद्दल ही बर्‍याच बातम्या येत असतात. त्याचे लग्न अभिनेत्री करिश्मा कपूरशी होता होता रााहिले आणि अभिनेताने आजपर्यंत लग्न केेलेेल नाही.

अक्षय खन्ना चा ‘बॉर्डर’ हा दुसरा चित्रपट होता, ज्याने ‘हिमालय पुत्र’ ने आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात केली होती. हा चित्रपट बॉर्डर हिट झाला होता पण अक्षय खन्नाला ‘ताला’ या चित्रपटाकडून ओळख मिळाली.1999 मध्ये हा चित्रपट आला आणि तो सुपरहिट ठरला.

चित्रपटात अक्षयने अभिनेत्री ऐश्वर्या रायसोबत रोमान्स केला होता. अक्षय खन्नाला ‘दिल चाहता है’ चित्रपटासाठी फिल्मफेअरचा सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेता पुरस्कार मिळाला होता . यानंतर अक्षयने ‘हमराज’, ‘हंगामा’, ‘हस्टल’, ‘रेस’ आणि ‘दहक’ सारख्या चित्रपटांमध्ये काम केले.

अशाप्रकारे अक्षय खन्नाचे नाव दोन-तीन अभिनेत्रींशी जोडले गेले होते, परंतु त्याच्या लग्नाची बात अभिनेत्री करिश्मा कपूर शी जोडलेली होती. करिश्माचे वडील रणधीर कपूर ने मुलीचे नाते विनोद खन्नाच्या घरी पाठवले होते. पण करिश्माची आई बबिता कपूर च्या मद्ये आली. त्यावेळी करिश्माचे करिअर चालू होते. करिष्माा ने तिच्या कारकीर्दीच्या या टप्प्यावर लग्न करावे अशी बबिताची इच्छा नव्हती आणि तिने हे संबंध नाकारले.

अक्षय खन्ना ने एकदा आपल्या लग्नाबद्दल विचारलेल्या प्रश्नावर म्हटला होता की, ‘मला मुले आवडत नाहीत, म्हणून मी आजपर्यंत लग्न केले नाही आणि मला कधीही लग्न करायचे नाही. मी एकटे राहायला आवडते. मी काही काळ नात्यात राहू शकतो पण ते संबंध जास्त काळ ठेेऊ शकत नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.