कमाईच्या बाबतीत आपल्या बहिणी पेक्षा कमी नाहीत ‘या’ अभिनेत्रींचे चे भाऊ…

चित्रपटसृष्टीत अशी बरीच बहिण-भावंडे आहेत जे बर्‍याचदा चर्चेत असतात. या जोडप्यांपैकी काहिंचे भाऊ अभिनेते आहेत, तर काहींच्या बहीनी अभिनेत्री आहेत, आणि काही भाऊ-बहीण दोघेही बॉलिवूड स्टार आहेत. आज आपण अशा अभिनेत्रींबद्दल बोलणार आहोत ज्यांचे साधे दिसणारे भाऊ कमाईच्या बाबतीत त्यांच्या बहिणींपेक्षा कमी नाहीत.

अनुष्का शर्मा – कर्णेश शर्मा
बॉलिवूड अभिनेत्री अनुष्का शर्मा मुलगी वामिकाच्या जन्मापासूनच लाइमलाइटचा एक भाग बनली आहे. तिचा मोठा भाऊ कर्णेश शर्माने क्रिकेट विश्वात नशीब आजमावले आहे. कर्णेश बंगळुरू रणजी टीम च्या अंडर खेळला आहे आणि त्याने भारतीय नौदलात नोकरीही केली आहे. सध्या त्याच्याकडे ‘क्लीन स्लेट फिल्म्स’ प्रॉडक्शन हाऊस आहे ज्यामध्ये त्याने एनएच 10 आणि फिल्लौरी हे चित्रपट केले आहेत. कमाईच्या बाबतीत तो बहीण अनुष्कापेक्षा मागे नाही.

परिणीती चोप्रा – शिवांग आणि सहज चोप्रा
अभिनेत्री परिणीती चोप्राला शिवांग आणि सहज असे दोन भाऊ आहेत. सहज चोप्राचा स्वत: चा कुकीज चा व्यवसाय आहे ज्यामध्ये तो वर्षाला कोट्यावधी रुपये कमवतो. त्याची बहिण सहज परिणीतला त्याला पाठिंबा देते. कारण तिने बजनेस, फाइनेंस आणि अर्थशास्त्र या विषयात पदवी घेतली आहे, त्यामुळे तिला व्यवसायाबद्दल चांगले ज्ञान आहे. चित्रपटांमध्ये येण्यापूर्वी तिने मार्केटींग एक्झिक्युटिव्ह म्हणून काम केले होते.

ऐश्वर्या राय बच्चन – आदित्य राय
अभिनेत्री ऐश्वर्या राय बच्चनच्या भावाचे नाव आदित्य राय असून तो मर्चंट नेव्हीमध्ये इंजीनियर आहे आणि त्याने प्रथम धावपटू मिस इंडिया श्रीमा रायशी लग्न केले होते. याशिवाय आदित्य हा चित्रपट निर्माताही आहे. आदित्यने ‘दिल का रिश्ता’ चित्रपटाची निर्मिती केली असून यामध्ये अभिनेत्री अर्जुन रामपालसह त्याची बहीण ऐश्वर्या मुख्य भूमिकेत होती.

प्रियंका चोप्रा – सिद्धार्थ चोप्रा.
प्रियंका चोप्राच्या भावाचे नाव सिद्धार्थ आहे. सिद्धार्थ चोप्राने स्वित्झर्लंडमधून शेफचे प्रशिक्षण घेतले आहे. प्रियंकाने तिचा भाऊ सिद्धार्थ साठी पुण्यातील पब लाऊंज मुगशॉट कॅफेचे भव्य ओपनिंग ठेवले होते. या कॅफेमधून तो वर्षाला कोट्यावधी रुपये कमवतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published.