सुपरस्टार होण्यापूर्वी ही प्रसिद्ध अभिनेत्री होती से’ल्स गर्ल!!

बॉलिवूडची सर्वात ग्लॅमरस डान्सर अर्थात नोरा फतेही आज तिचा 29 वा वाढदिवस साजरा करीत आहे. होय, तीचा जन्म 6 फेब्रुवारी 1992 रोजी कॅनडामध्ये झाला होता. तिचा जन्म कदाचित कॅनडामध्ये झाला असेल, परंतु आत्तापर्यंत ती बर्‍याच देशात राहिली आहे. असं म्हणतात की तिचे बालपण खूप त्रासातून गेले आहे.

नोरा इंडस्ट्रीमधील सर्वात चांगली डांसर आहे, परंतु तिने सेल्स गर्ल म्हणून तिच्या कारकिर्दीची सुरुवात केली होती. यानंतर, ती टेलि मार्केटिंग एक्झिक्युटिव बनली, त्यानंतर चित्रपटांमध्ये दिसली. नोराच्या कारकीर्दीची कहाणी खूप रंजक आहे. चला, जाणून घ्या नोराशी संबंधित काही मनोरंजक गोष्टी…

अशीच दिलबर गर्लच्या स्ट्रगलची कहाणी…

बॉलिवूडमध्ये नोराच्या नृत्य चाहत्यांना, दिलबर गर्ल म्हणून ओळखले जाते, त्यात लहान मुलांपासून वृद्धांपर्यंत प्रत्येकाचा समावेश आहे. तसे, नोराने केवळ आइटम सॉन्ग नाही तर ती रिअलिटी शोची न्यायाधीश देखील राहिली आहे, परंतु तिचा येथपर्यंत पोहोचण्याचा प्रवास खूप कठीण आणि मनोरंजक होता.

असे म्हटले जाते की जेव्हा नोरा फतेही कॅनडाहून भारतात आली तेव्हा तिने फक्त 5000 रुपये आणले होते. परंतु तिने खूप परिश्रम घेतले आणि आज ती इंडस्ट्रीमध्ये एक नामांकित व्यक्ती बनली आहे.

बॉलिवूडमध्ये प्रवेश करण्यापूर्वी नोरा कॅनडामध्ये एक डांसर आणि मॉडेल होती. 2014 मध्ये ‘रोअरः टाइगर ऑफ सुंदरवन’ या चित्रपटाद्वारे तिने बॉलिवूडमधील अनेक चित्रपटांतून पदार्पण केले. यात बाहुबली, स्ट्रीट डान्सर 3 आणि किक 2 सारख्या चित्रपटांचा समावेश आहे.

नोराने बिग बॉसच्या 9 व्या सीझनचे विजेतेपदकही जिंकले आहे. या रिअलिटी शोमध्ये भाग घेतल्यानंतर नोरा खुप प्रसिद्धी झाली. यानंतर, 2016 मध्ये, नोराने झलक दिखला जा मध्ये भाग घेतला आणि सर्वांना तिच्या नृत्य कौशल्याची ओळख करुन दिली.

नोरा फतेही एक उत्तम डांसरच नाही तर मार्शल आर्टमध्येही कुशल आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की नोरा फतेही दिशा पाटणीच्या डांस टीचर राहिली आहे. याशिवाय लैग्वेंज एक्सपर्ट आहे. हिंदी व्यतिरिक्त तिला इंग्रजी, फ्रेंच आणि अरबी भाषा देखील बोलता येतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.