पंचमुखी हनुमान स्वरूपाची, मंगळवारी विशेष पूजा केल्यास सर्व अडचणी,वास्तूदोष पासून मुक्त व्हाल….. नोकरदारांसाठी अधिक लाभ.!!

मंगळवार हा हनुमानाचा दिवस मानला जातो. या दिवशी भगवान हनुमानाची पूजा केली जाते. धार्मिक श्रद्धा अशी आहे की मंगळवारी जो व्यक्ती हनुमानची पंचमुखी स्वरूपाची पूजा करतो तो सर्व प्रकारचे अडथळे दूर करतो. हनुमान हा कलयुगांचे दैवत असून या कलियुगात,सर्वत्र हनुमानचा महिमा आहे.

हनुमान ला भक्त शिरोमणीची पदवीही मिळाली आहे. हनुमान आपल्या भक्तांकडे लवकर प्रसन्न होतो आणि आपले आशीर्वाद त्यांना देतो. हनुमानचा पंचमुखी अवतार घराच्या मुख्य दारामध्ये ठेवला जातो आणि सर्व प्रकारचे आनंद प्राप्त होतो. हिंदू पौराणिक कथांनुसार हनुमान देवतांमध्ये देवता आहेत. त्याच्यासारखा या जगात दुसरा कोणी नाही. हनुमान कोणती गोष्ट करू शकत नाही अशी कोणतीही गोष्ट या जगात नाही. असे मानले जाते की भगवान हनुमानाने पंचमुखीच्या रूपात अवतार घेऊन रावणचा भाऊ अहिरावण याचा वध केला होता.

हनुमानच्या पंचमुखी अवतारात पहिला चेहरा वानराचा चेहरा आहे , दुसरा गरुडचा चेहरा, तिसरा वराह चा , आणि चौथा घोडा आणि पाचवा नरसिंह चा आहे. पंचमुखी स्वरुपात हनुमानाने आपल्या भक्तांचे सर्व दुःख दूर केले आणि प्रत्येक चेहर्‍याचे स्वतःचे वेगळे महत्त्व आहे. पहिला माकडाचा तोंड सर्व शत्रूंवर विजय मिळवितो. सर्व अडचणी दुसर्‍या गरुडाच्या चेहेऱ्या मुळे नष्ट करून टाकल्या जातात. तिसऱ्या वराह मुखाने कीर्ती, सामर्थ्य आणि दीर्घायुष्य आणले जाते, चौथ्या नरसिंह मुखातून अडचणी, तणाव आणि भीती दूर होते. पाचव्या घोडाच्या चेहेऱ्याने सर्व इच्छा पूर्ण केल्या जातात.

पंचमुखी हनुमान ची पूजा केल्यास भाविकांना अनेक फायदे होतात. ज्या घरात पंचमुखी हनुमान ची मूर्ती आहे त्या घरात वास्तु दोष नसतो. ही मूर्ती घराच्या दक्षिण-पश्चिम दिशेने ठेवली पाहिजे. एखाद्या व्यक्तीच्या कोर्टात केस चालू असेल तर केस जिंकण्यासाठी पंचमुखी हनुमानाच्या मूर्तीसमोर तूप दिव्याची पूजा करावी. असे केल्याने कोर्टाचा निर्णय अनुकूल होईल. नोकरीसाठी परीक्षा किंवा मुलाखतीत यश मिळविण्यासाठी पंचमुखी हनुमानाला लाडू, डाळिंब किंवा इतर कोणतेही फळ अर्पण करावे. असे केल्याने तुमची इच्छा पूर्ण होईल.

वरील लेखा मध्ये दिलेल्या सर्व सूचना व भविष्यवाणी या सामाजिक व आध्यात्मिक मान्यतेवर आधारित आहे, आमचा कुठल्याही प्रकारची अंधश्रद्धा पसरविण्याचा हेतू नाही याची नोंद घ्यावी.

लेख आवडल्यास लाईक बटन दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.