महिलांनी चुकांनी करू नये ही कामे, कुटुंबातील सदस्यांवर येऊ शकते मोठे संकट!!

स्त्रिया पूजनीय आहेत. त्यांचा आदर सदैव राहण्यासाठी महिलांनी आपल्या जीवनात 4 गोष्टींचा अवलंब करावा, असे गरुड पुराणात नमूद केले आहे. घरात किंवा सामाजिक जीवनात दोन्ही स्त्रियांची भूमिका महत्वाची आहे. लग्नानंतर पत्नीने आपल्या पतीबरोबर कायमचे रहावे आणि अधिक दिवस त्यांच्यापासून दूर राहू नये. जर पती व्यवसायाशी संबंधित कामासाठी परदेशात गेला असेल तर ती स्त्री मानसिकरित्या दुर्बल बनते कारण पती नसतानाही तिला अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते. जोडीदाराबरोबर राहून एक स्त्री मजबूत आणि सुरक्षित राहते.

गरून पुरात काही कार्य लिहिले आहेत जे महिलांनी चुकून ही करू नाहीये.. जाणून घ्या ते कार्य…

1-समाजातील महिला कधीही स्वतंत्रपणे जगू शकल्या नाहीत. धर्मग्रंथानुसार त्यांना बालपणात वडील, तारुण्यात नवरा आणि वृद्धावस्थेत मुलगा आवश्यक आहे. जेव्हा एखादी स्त्री पुरुषाबरोबर राहते तेव्हा ती देखील त्याची शक्ती बनते, म्हणूनच त्याने एकटे राहणे योग्य मानले जात नाही.

2– जीवनाच्या कोणत्याही टप्प्यावर स्त्रिया चरित्रहीन लोकांशी संगत करू नका, अन्यथा भविष्यात त्यांना असुरक्षितता, आणि अपमान सहन करावा लागेल. महिलांचे चरित्र जगातील सर्व शक्तींपेक्षा श्रेष्ठ आहे आणि सर्व संपत्तींपेक्षा सर्वात मूल्यवान आहे. चारित्र्यवान स्त्रीचा आत्मा उज्ज्वल आणि मजबूत असतो,म्हणूनच ती स्त्रीपासून देवी बनते.

3-आयुष्य सहजतेने चालविण्यासाठी,आनंद आणि सुख हे एकप्रकारचे इत्र आहेत, आपण जितके इतरांवर शिंपडाल तितकेच तुमच्यात जास्त सुगंध असेल. इतरांप्रती असलेले प्रेम, सेवा, परोपकार, आणि गोडपणाचे वर्तन मानवी जीवनास तणावमुक्त करते, परंतु जर आपण आपल्या कुटुंबातील सदस्यांसोबत वागले तर झोपेतही चांगले कार्य होईल.

4-महिलांनी कधीही परदेशी घरात राहू नये. विचित्र घरात राहणारी स्त्री समाजात नाही असा गैरसमज होतो. देवी सीतेला अग्निपरीक्षा दिल्यानंतरही समाजाणे तिच्यावर अनेका आरोप केले. श्रीरामला तीला स्वतःपासून विभक्त करावे लागले.

वरील लेखा मध्ये दिलेल्या सर्व सूचना व भविष्यवाणी या सामाजिक व आध्यात्मिक मान्यतेवर आधारित आहे, आमचा कुठल्याही प्रकारची अंधश्रद्धा पसरविण्याचा हेतू नाही याची नोंद घ्यावी.

लेख आवडल्यास लाईक बटन दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.