मकर संक्राती दरम्यान चुकून ही ‘या’ गोष्टी करू नका….नाहीतर वर्षभर आर्थिक नुकसान भोगाल..

आपल्या सर्वांना ठाऊकच आहे की मकर संक्रांतीसारखा महत्त्वाचा उत्सव येत्या काही दिवसांत येणार आहे, ज्याची देशभर तयारी सुरू झाली आहे, हा एक उत्सव एक मोठा उत्सव आहे. या उत्सवात मुलांसह वडीलजनही आनंद घेतात. त्याच वेळी आपल्याला हे देखील समजेल की या नवीन वर्षाचा हा पहिला उत्सव असेल. हा सण राजस्थानमध्ये अतिशय खास मार्गाने साजरा केला जातो, राजस्थानमध्येही पतंग उडविले जाते.

संपूर्ण शहर पतंगाच्या रंगात रंगलेले आस्तो,याशिवाय दक्षिण भारतात तो पोंगल म्हणून साजरा केला जातो. नाव काहीही असो, परंतु हा देशभर उत्साहात साजरा केला जातो. या दिवशी वेगवेगळ्या प्रकारचे व्यंजन इत्यादी बनवले जातात. गुजरात आणि राजस्थानमध्ये त्याला उत्तरायण म्हणतात. गुजरातमध्ये मकर संक्रांतीच्या वेळी खास पतंग स्पर्धादेखील होते. यावर्षी मकर साक्रांती 14 जानेवारी रोजी साजरी केली जात आहे.

यानिमित्ताने शुभ कामेही सुरू होतील. त्याचबरोबर यावर्षी कुंभमेळ्याला मकर सक्रांती येथून प्रयागराज ला प्रारंभ होईल. परंतु या दिवशी अशी काही कामे आहेत ज्यांना शास्त्रात करण्यास मनाई आहे कारण असे केल्याने व्यक्तीवर अनेक समस्या येतात. जर तुम्हाला त्या समस्या टाळायच्या असतील तर हे काम चुकून ही करायला नको. चला तर जाणून घेऊया ते काम, जे आपण त्या दिवशी बिलकुल करू नये…

1) सर्व प्रथम, ज्या लोकांना सकाळी चहा किंवा हलका स्नॅक्स घेण्याची सवय आहे, तर त्यांनी हे सर्व अंघोळी आधी घेऊ नये कारण हे अशुभ मानले जाते, म्हणून आंघोळीनंतरच काहीतरी घ्या.

2) या दिवशी सकाळी अंघोळ करताना तुम्ही काळजीपूर्वक त्यामध्ये तीळ मिसळावे आणि फक्त तीळ मिसळलेल्या पाण्याने आंघोळ करावी,शक्य असल्यास तेवढा तिळाचा वापर करावा.

3) शक्य असल्यास पवित्र नदीत स्नान करा, शक्य असल्यास दूध, दही आणि तीळ मिसळून पाण्याने स्नान करा. परंतु हो, या वेळी लक्षात ठेवा की आपल्याला या दिवशी केस धुवावे लागणार नाहीत आणि शक्य असल्यास साबण वापरू नका.

4)या व्यतिरिक्त या दिवशी कोणत्याही झाडाला चुकून कापू छाटू नये कारण असे केल्याने तुमचे दु: ख वाढेल.

5)या व्यतिरिक्त हे लक्षात घ्या की या दिवशी कोणत्याही प्रकारचे तामसिक अन्न, मांस, मद्य, सुपारी, तंबाखू, असे अन्न खाऊ नये.

वरील लेखा मध्ये दिलेल्या सर्व सूचना व भविष्यवाणी या सामाजिक व आध्यात्मिक मान्यतेवर आधारित आहे, आमचा कुठल्याही प्रकारची अंधश्रद्धा पसरविण्याचा हेतू नाही याची नोंद घ्यावी.

लेख आवडल्यास लाईक बटन दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.