आई लक्ष्मी प्रसन्न राहण्याकरिता व आयुष्यात श्रीमंती, ऐश्वर्य, संपत्ती मिळविण्यासाठी नवीन वर्षी हे 10 अचूक उपाय नक्कीच करून पाहा..

शास्त्रामध्ये संपत्ती, प्रगती आणि आनंद आणि शांती मिळविण्यासाठी अनेक शास्त्रवचनांचा उल्लेख आहे. या उपायांच्या मदतीने एखाद्याला त्याच्या आयुष्यात संपत्ती, प्रगती आणि आनंद मिळू शकतो. हे उपाय खूप प्रभावी आहेत आणि एकदा आपण या उपायांचा प्रयत्न केला पाहिजे. नवीन वर्षात या अचूक उपाय केल्यास आपले नशिब उघडेल. चला या 10 उपायांबद्दल जाणून घेऊया –

1) पैसे मिळणे आणि अनावश्यकपणे पैसे खर्च करणे थांबविण्यासाठी आपण हा उपाय केला पाहिजे. या उपायाखाली तुम्ही दर शुक्रवारी पिंपळाच्या झाडाची पूजा करायला हवी. या झाडाची पूजा करताना त्यावर दूध अर्पण करा आणि नंतर तूप दिवे लावा. मग या झाडाच्या सात फेऱ्या घ्या. पाच शुक्रवारी उपाय सुरू ठेवा. असे केल्याने पैशाशी संबंधित प्रत्येक समस्या दूर होईल.

2) वास्तुशास्त्रानुसार कुटुंबात शांतता व समृध्दी राखण्यासाठी आपल्या घरात नळाच्या पाण्याचा प्रवाह नेहमीच ईशान्य दिशेच्या दिशेने ठेवा. तसेच दररोज झाडांना पाणी द्या. शास्त्रानुसार दररोज वनस्पतींना पाणी दिल्यास संपत्ती प्राप्त होते.

3) झोपताना आपन कोणत्या दिशेने झोपतोय याची काळजी घ्या. धर्मग्रंथानुसार, एखाद्याने आपले डोके दक्षिणेकडे व पाय उत्तरेकडे ठेवले पाहिजे. असे म्हणतात की या दिशेने सोने संपत्ती, आनंद आणि समृद्धी येते. अशाप्रकारे घरात ईशान्य किंवा पूर्वेकडील दिशेला बसून भोजन खावे. पूर्वेसमोर खाल्ल्याने समृद्धी येते. दक्षिणेकडे तोंड करून अन्न कधीही घेऊ नये.

4) घरात पूजास्थान नेहमीच ईशान्य दिशेने केले पाहिजे. हा कोन सर्वात शुभ कोन मानला जातो आणि या कोनात मंदिर बांधल्यास पूजा नेहमीच यशस्वी होते आणि घरात समृध्दी राखली जाते. मंदिर दक्षिण-पश्चिम दिशेने कधीही बांधू नये. ज्या घरात मंदिर चुकीच्या दिशेने आहे तेथे घरात बरकत नसते.

5) शंख नेहमी पूजाघरातच ठेवला पाहिजे. असे मानले जाते की शंख घरात पूजा करून ठेवून रोज त्याची पूजा केल्यास कुटुंबात शांती व आनंद मिळतो.

6) दररोज पूजा केल्यावर संपूर्ण घरात गंगा पाणी शिंपडा, असे केल्याने घरात असलेली नकारात्मक उर्जा दूर होते आणि घरात शांती राहते.

7) झाडू लावण्यापूर्वी घरात नेहमीच ताजे पाणी शिंपडा आणि त्यानंतरच घर झाडून घ्या. असे केल्याने संपत्तीत वाढ होते आणि अधिक खर्च रोखला जातो.

8) आपल्या घरात नेहमी स्वच्छता ठेवा. कारण ज्या घरांमध्ये घाण आहे. आई लक्ष्मी तेथे राहत नाही आणि घरातील सदस्यांची तब्येतही खराब होते, म्हणून आपल्या घराच्या स्वच्छतेची काळजी घ्या आणि दररोज घर स्वच्छ करा.

9) रात्री झोपायच्या आधी स्वयंपाकघर चांगले स्वच्छ करा आणि भांडी धुऊन ठेवा. रात्रीचे जेवण झाल्यावर बरेच लोक भांडी साफ करत नाहीत आणि लगेच झोपी जातात. जे चुकीचे आहे. स्वयंपाकघर गलिच्छ ठेवून आणि भांडी साफ न केल्याने आई लक्ष्मी रागावली आणि घराबाहेर पडते.

10) संध्याकाळी कधीही घर अंधारात ठेवू नका. याशिवाय घरात तुळशीची वनस्पती असल्यास दररोज त्याची पूजा करावी आणि तुळशीसमोर दिवा लावावा. असे केल्याने घरात बरकत राहते.

आणखी बातम्यासाठी आत्ताच लाईक बटण दाबा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.