एके काळी रिक्षा चे भाडे भरण्यासाठी पैसे नव्हते ‘या’ अभिनेत्या कडे….आता आहे करोडो संपत्ती चा मालक…

अनिल कपूर हा 64 वर्षांचे आहेत. त्यांचा जन्म 24 डिसेंबर 1956 रोजी झाला होता. या वयातही अनिल चित्रपटांमध्ये सक्रिय आहे. सध्या तो ‘जुग जुग जियो’ या आगामी चित्रपटाच्या शूटिंगमध्ये व्यस्त आहे. अनिलने आपल्या कारकीर्दीत अनेक ब्लॉकबस्टर चित्रपटांत काम केले. पण अभिनयाच्या कारकिर्दीच्या सुरुवातीच्या काळात त्याची प्रकृती खूपच खराब होती हे कोणालाही ठाऊक नसेल. त्याची परिस्थिती इतकी बिकट होती की त्याला टॅक्सी चे भाडे देखील परवडत नव्हते. त्या काळात एक व्यक्ती त्याला मदत करायची. ही व्यक्ती इतर कोणी नव्हती तर त्याची पत्नी सुनीता होती. सुनीता अनिलच्या गरजेनुसार सर्व खर्च करीत असे. या दोघांच्या लग्नाला 36 वर्षे झाली आहेत.

अनिल आणि सुनीता पहिल्यांदा भेटले तेव्हा अनिल चित्रपटांमध्ये भूमिका मिळवण्यासाठी धडपडत होता. पण सुनीता त्या काळात एक सुप्रसिद्ध मॉडेल होती. अनिलने पहिल्यांदा सुनिताला पाहिल्यावर तिला पाहून त्याला ला मनापासून समाधान मिळालं. पण तीच्या जवळ जाण्याचा कोणताही मार्ग नव्हता. त्यानंतर त्याच्या मित्रांना सुनीताचा नंबर सापडला,आणि दोघांमध्ये संवाद झाला. अनिलने काही वर्षांपूर्वी एका मुलाखतीत सांगितले होते – एक दिवस फोनवर बोलताना सुनीता ला भेटण्याविषयी बोललो. जेव्हा ती तयार झाली, तेव्हा सुनीताने विचारले की किती वेळात येशील.

मग मी दोन तासांत म्हणालो. त्यावर सुनीता म्हणाली इतका वेळ का लागेल, मग मी म्हणालो- मी बसने येणार आहे तर खूप वेळ लागेल ना. ती म्हणाली की तुम्ही बसने का येत आहात, मी तीला स्पष्ट सांगितले की माझ्याकडे फक्त इतके पैसे आहेत. मग सुनिता म्हणाली – तू कॅब कर, मी त्याला इथे आल्यावर पैसे देईन.नंतर जेव्हा दोघांची भेट झाली आणि शेवटी अनिलने सुनीताला प्रपोज केले आणि मग प्रकरण लग्नात पर्यंत आले.

दोघांच्या लग्नावर कुटुंबाचा आक्षेप नव्हता, परंतु अनिलच्या मित्रांनी या लग्नावर आक्षेप घेतला. त्याने अनिलला सल्ला दिला की लग्नानंतर करिअर संपेल. मित्रांना कबूल करून अनिलने लग्नाची तारीखही दोनदा पुढे ढकलली. अनिलने लग्नाची तारीख दुसऱ्यांदा पुढे ढकल्ली गेली तेव्हा सुनिताने त्याला कारवाई करण्याची धमकी दिली. पैशाअभावी आपण सुनीताशी लग्न करू शकणार नाही असे अनिलने म्हटले होते.

त्यानंतर सुभाष घई यांच्या ‘मेरी जंग’ या चित्रपटाची ऑफर आली. चित्रपटावर सही करताच आणि सहीची रक्कम मिळताच त्याने लगेच लग्न करण्याचा निर्णय घेतला.चित्रपटाच्या सहीच्या दुसर्‍या दिवशी त्यांचे लग्न झाले. दोघांनी 19 मे 1984 रोजी लग्न केले. सोनम कपूर, रिया कपूर, हर्षवर्धन कपूर अशी या दोघांना तीन मुले आहेत.

कारकिर्दीच्या सुरुवातीला अनिलने चित्रपटांमध्ये छोट्या छोट्या भूमिका मिळवण्यास सुरुवात केली. अनिलने ‘हमारे-तुम्हारे’ ( 1979.)), ‘शक्ती’ (1982) सारख्या चित्रपटात छोट्या भूमिका साकारल्या. 1983 मध्ये आलेल्या ‘वो सात दिन’ या चित्रपटात त्यानी मुख्य अभिनेता म्हणून काम केले. हा चित्रपट सुपरहिट ठरला. अनिलने मेरी जंग, मशाल, राम लखन, युद्ध,बेटा, तेजाब, परिंदा, नायक, रेस २, साहेब, मि.इंडिया, घर हो तो आईसा,किशन कन्हैया, जमाई राजा,असे अनेक हिट चित्रपटांमध्ये भूमिका केल्या आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.